Na tuendelee kusimama muda kidogo, tunapoinamisha mioyo yetu sasa mbele za Mungu. Baba yetu wa mbinguni, kweli tunashukuru sana kwa majaliwa ya kuwepo hapa leo. Tumekusanyika pamoja katika jina la Bwana Yesu, tunaomba utusamehe dhambi zetu, na kwa kuwa tuko hapa kuielekeza mioyo yetu kwenye mambo ya milele na uzima ulio ng'ambo ya huu upatika nao na mauti sasa. Tunaomba ya kwamba utatupa maagizo yako ya jinsi ambavyo tupasavyo itupasavyo kugeuka mambo yatupasavyo kufanya katika siku za usoni na hata katika wakati huu sasa, kupapata mahali pale ambapo tuna nini, tumeaidiwa. Kuna wengi walio wagonjwa na wenye haja nchini nao hawajaikamilisha safari yao, na ya adui yetu mkubwa, si adui yetu tu, bali adui yako, amekuja kuwashambulia na, ku... na kuyakomesha maisha yao na kuwapeleka ka, kaburini kabla ya wakati wao na nasi wa, wa, waombea leo ya kwamba wewe na rehema yako na neema Bwana, utaziongezea siku zao zifike kwenye wakati uliokusudiwa. Jukwani ama mimbarani hapa kuna leso na difurushi, na huko nje kwenye kumbi na kuzunguka mahali hapa, ni hao walio kwenye vitanda vidogo machela, wagonjwa na wanaoteseka, wakisimama kati ya wasikilizaji wakiwa hawana nguvu za kutosha kusimama. E, Mungu milele mbarikiwa, naomba uyasikie maombi yetu asubuhi ya leo, kwa damu ya Bwana Yesu usiangalie uovu wetu, bali tukijua ya kwamba yeye alisimama badala yetu na yeye ndiye anayetuwakilisha kwa mambo haya. Naomba kila mmoja na kila mtu aponywe kwa ajili ya utukufu wako. Bwana, bariki leso hizi, zitakapowekwa juu ya wagonjwa naomba waponywe na sasa Baba, huku tukisubiri ile ibada kuu ya kuponya tunayoamini, tafuata tupasilie nje ya uzima Bwana, tupate kujua kwa neno lako yale yatupasayo kufanya, kwa maana tunaomba hayo katika jina la Yesu, amina. Kwa kawaida haya yanahesabiwa majawabu. Mojawapo ya majaliwa yangu makuu sana ni kuwa katika nyumba ya Mungu na kuzungumza na watu wake. Na sasa najua watu wamesongamana sana, nami nina somo refu sana. Kwa hiyo mimi nina, mimi ni, ninatumaini kwamba mtaenea vizuri iwezekanavyo mpaka tutakapomaliza ujumbe. Sasa kuna joto lakini tunashukuru kwa ajili ya vibaridishi, lakini kundi kubwa la namna hii, hakuna mtambo wa kubaridisha hewa ungaliweza kushughulikia. Unaona, kwa sababu mwili wako mwenyewe ni mtambo, kama nyuzi joto tisini na nane, na daima unatoa joto na huku mmesongamana, lakini mimi natumaini kwamba Mungu atawafanya mkae msare kama yeye awezavyo na wakati tumeingia tunapofanya mikutano kama huu, ni nisingewafanya mje hapa kwa vyovyote kama sikufikiria ilikuwa kwa ajili ya kuwasaidia, kama sikufikiria ya kwamba ilikuwa ikiwasaidia na ya kwamba ningefaidika kuja, na tena nikijua pia ya kwamba hatuna muda mrefu mno zaidi wa kufanya hivi, ya kwamba tunafikia kwenye ma masaa yenyewe ya mwisho kabisa na mimi na mimi nataka kutumia kila dakika niwezayo kwa ajili ya ufalme wake na sasa ninatumaini ya kwamba Bwana Mungu atatubariki tunapokutanika, na nataka kuwapongeza ya kwamba jana nilikuwa nikitembelea mahali mbalimbali huko nje nikiwaona baadhi ya wagonjwa na wanaoteseka kwenye hoteli nani, nikakutana na baadhi ya wa, mameneja juma hili kwenye baadhi ya mikahawa. Kwa mfano, nilikuwa kule kwenye Ranch House juma hili karibu na hapa, na meneja alinipa mkono tulipoanza kutoka naye, akasema, aliniita ndugu Branham, sijui alinijuaje, ndipo akasema Uh, nikasema, wewe ndiwe meneja? Akasema mimi ndiye mwenye mali. Kwa hiyo basi akasema, naamu watu wako uja hapa kula kutoka kule chini, kasema wao nami nikasema vema, nadhani wanajaza wanajazana kwa wingi sana mahali hapa. Akasema, bwana, hilo ndilo kundi moja la watu wazuri sana niliopata kuona. Akasema, kwa kweli ni wazuri sana nilienda kwenye hoteli moja jana kumuona kumwona bibi mdogo, nilitaka kuzungumza naye, baba yake na mama yake walikuwepo, nami ilinibidi kumwendea meneja nipate kujua wowote chumba walichomweka. Akasema, na wewe ni ndugu bwana, huko ni kule kwenye oa ndipo nikasema naam, bwana. Akasema ninataka kukupa mkono, akasema, akanitambulisha kwa mkewe, mtu na mkewe wazuri sana. Akasema kila mtu kwenye hoteli hii anahudhuria ibada zako, tumeiweza kwa ajili yao. Kisha akasema wa, wa, wa, wateja wetu wengine wote tuliwakatalia. Nami nikasema vema, nina ni, ni ni na kushukuru kwa ajili ya jambo hilo ye yeah. Akasema ndugu Branham, kundi moja la watu wazuri sana niliopata kuona ni watu wanaokuja hapa wanaohudhuria mikutano yako. Jana usiku nilimtembelea rafiki yangu Bwana Beka hapa chini, na siku zote nilipenda sambusa zake. Yeye ni nini sana yeye, nilimjua nilipokuwa vulana, nimemjua maishani mwangu mote. Kulikuweko na mtu na mkewe walioketi pale kutoka kwenye kwenye mahali pale pa zamani kule kwenye hoteli ya Riverside kule chini. Kwa hiyo wao Bwana Beka akasema Bili, nikasema ni kitu gani Omar, tunajuana vizuri sana. Akasema ninawa, ninawalisha watu wako wote juu kule, yapata watu mia mbili ama kitu kama hicho, kila Jumapili hula kwenye Blue Boa, na kila niendako ninasikia matamshi ya jinsi mlivyo watu wazuri. Jamaa huyu akasema kule chini kwenye kwenye river view kule chini, uh, kasema mahali pale pote pamechukuliwa na watu wanahudhuria huu mkutano. Kasema kuna mamia ambao hawataweza kuingia. Kwa hiyo kuwa hivyo, kwangu mimi ninyi ndio chumvi ya dunia. Mimi ninashukuru sana kujua ya kwamba nina majaliwa ya kuwahubiria watu ambao hata wenye dhambi na watu siseme watu hawa ni wenye dhambi, lakini inamaanisha watu ambao biashara na kadhalika, wanaweza kusema ya kwamba ninyi ni watu wazuri na wanawapenda katika biashara zao kwenye sehemu zao, mwajua huko ni ku- kukolea chumbi. Ninapenda jambo hilo, mwenendo wenu, jinsi mnavyojali mambo daima. Nimesema ni kama mtu akiingia na hana hana pesa za kujilipia kwa chakula, ni nipigeni simu tu, naona nikasema, tutashughulikia jambo hilo. Na nimesema wapeni chakula siku zote, kama wana pesa au awa hawana, mnaona chochote kiwezekanacho. Unajisikia ninyi ni watoto wangu, ninyi ni ninyi ndio nyota ambazo, mimi kama nitapata kuwa na moja, nitakapofika kule, ninyi mtakuwa ndio lulu hiyo, sehemu inayong'aa sana kwenye kwenye taji ya hduma yangu itakapotiwa taji, ninyi ndio kuwa lulu hiyo. Nami nimekuwa nikiwaambia katika nyakati zilizopita kuhusu zile muhuri saba, zile nyakati za kanisa na yale mambo ambayo ambayo, ambayo yamekuwa yakitendeka. Na sasa, asubuhi ya leo ninasomo muhimu sana kwangu mimi, lenye baraka sana ninatumaini litawagusa jinsi hiyo hiyo, na light tu ningalilileta katika uvuvio ule ule nilio nilipopokelea lingekuwa jambo zuri sana, lakini hilo litakuwa ni juu ya Mungu kufanya jambo hilo. Nimekuwa nikiwaambia juu ya ni wapi na ni nini kitatukia, kita nasi, nasi tutaona mambo haya yote yakitembeka. Sasa ni, ninazungumza asubuhi ya leo juu ya makao ya baadaye ya bwana harusi wa mbinguni na bibi harusi wa duniani mahali watakapoishi na kwa kuwa ninatumaini ya kwamba kwa neema ya Mungu sisi sote ni sehemu ya, ya uchumi mkuu wa Mungu, na sasa na- natumaini ya kwamba mtanivumilia. Chukueni Biblia zenu penseli zenu, ama chochote mfanyate kusoma pamoja nami, maana nitarejea kwenye maandiko mengi, nikijaribu kumaliza kwa wakati mzuri, tupate kuwaombea wagonjwa. Uh, nami niliahidi jambo hilo. Mmekuwa mkiomba kwa kitambo kidogo kilichopita jumbani na kila mahali kwa ajili ya wale ambao karibu hawajiwezi na hawana matumaini. Na Bwana kipenda, labda nitakuwa na ibada nyingine tarehe kumi na sita, labda tutu maombi kwa wagonjwa. Naanza likizo yangu sasa. Tangu Januari iliyopita nimekuwa nikisafiri na nitarudi hapa, nitakuwa hapa, naipeleka jamaa yangu, tukisoma asubuhi, kisha nitarudi kutumia wakati hapa Kentuki pamoja na baadhi ya rafiki zangu kuwinda na kuinda kindi kwa majuma kadhaa. For a couple weeks. Or maybe ama labda siku saba ama nane siku kumi zote zile, isipokuwa bwana ndiongoze mahali pengine. Sijui kama ni mahali gani hasa, mtu utakapokuwa hatujui jambo hilo kamwe, kwa maana hilo limu, limu mikononi mwa Mungu, Mungu peke yake. Sasa kwa ajili ya somo hili muhimu sana sisi Ninakisia, kama ningechukua muda wangu juu ya jambo hili, kwa vile huna budi kuingiza mambo mengi, ingechukua nge... majuma mengi, lakini nimeandika maandiko machache, muktasari mdogo, kugusia tu mambo yake yaliyo muhimu, kufikia mahali ambapo itawaacha msome kwa bidii, kwa alafu hivi karibuni, labda Bwana akipenda, kwenye Oktoba, sijui ni lini, bali ni wakati wowote yeye atakapoturuhusu, ningetaka kuchukua si siku chache za mfululizo tu wa mikutano kwenye sura ya 12 ya Ufunuo ku Uh, lo ninaamini lingekuwa jambo lenye utukufu sana, lingekuwa lenye utukufu tu, lingekuwa jambo la utukufu kuona jinsi yeye alivyofanya, alafu sisi tukija pamoja. Sasa nilisema jambo usiku, nilisema mwajua, wakati mimi asubuhi, kama ilivyo kila asubuhi, nasikiria nitakaposhuka kuja hapa, ninamsalimu kila mmoja wa rafiki zangu alioko. Sasa nitafanyaje jambo hilo pamoja nami hapa? Nina rafiki yangu mpenzi, Daktari eh, Livel well, anayeketi hapa nyuma, mkeo mzuri sana na binti yake na ndugu Roy Jackson, na loo jamani na nani hao, ndugu wapenzi kutoka sehemu zote mbalimbali, ndugu Anthony Milano, na loo, kila mahali unapoangalia unamwona ndugu mwingine fulani kutoka kule Arkansas. Siwezi kukumbuka majina yao, ndugu they Johni, ndugu eel Martin na ndugu Blair na loo, kuna tu ninyi kweli, haina mwisho. Mnaona nina furaha sana kuwa na kundi kama hilo limenizunguka ninapofundisha neno la Mungu, watu ambao ni rafiki, ninafikiri ni watu mashujaa, watu halisi wa Mungu. Ninashukuru kwa ajili ya maskani hii ndogo, ninashukuru kwa ajili ya milango yake mitano iliyo wazi kwa watu wote. Kila mlango, tuna mashemasi wanne hapa, watu waliojazwa na Roho, wadhamini wanne watu wali, waliojazwa na Roho, yaani wawili kwenye kila mlango na ina milango miwili upande wa mbele kwa ajili ama, ya mapasa wawili. Wachungaji, tuna furaha kuwa nanyi. Tunamshukuru Mungu kwa ajili kwa jambo hili na yeye awabariki daima. Sasa tunataka kusimama kidogo tu tunaposoma kutoka kwenye Petro wa pili sura ya tatu na pia kutoka kitabu cha Ufunuo ishirini na moja tunaposimama e Bwana, ijaze mioyo yetu na furaha kwa sababu ya kusoma kwa neno lako, tukijua ya kwamba Yesu amesema ya kwamba mbingu na nchi zitapita, bali maneno yangu hayatashindwa. Kujua tena ya kwamba yeye alisema maandiko yote hayana budi kutimizwa, na tunaposoma mambo haya na tuwe na ufahamu kutoka kwako, saa ambayo tunaishi tunaomba katika jina la Yesu mwandishi wa kitabu hiki amina. Petro wa pili sura ya tatu. Wapenzi, waraka huu ndio wa pili ni waandikiao ninyi katika zote mbili, naziamisha nia zenu safi kwa kule kuwakumbusha, mpate ya kuyakumbuka yale maneno yaliyonenwa zamani na manabii watakatifu na zile amri za Bwana na Mwokozi zilizoletwa na mitume wenu, nkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na dhihaka zao watu wenye kudhihaki, wafuatao tamaa zao wenyewe, na kusema, iko wapi ahadi ile ya kuja kwake? kama hilo halipatani na huyu mwanamke kafiri na tangu hapo babu veji eh, walipolala, vitu vyote vinakahali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa maana hufumba macho yao wasione neno hili, ya kuwa zilikuwako mbingu tangu zamani, na nchi pia imefanyizwa kutoka katika maji na ndani ya maji, kwa neno la Mungu. Kwa hayo, kwa dunia ile ya, ya, ya wakati ule iligarikishwa na maji ikaangamia. Lakini mbingu za sasa na nchi zimewekwa akiba kwa moto kwa neno lilo hilo zikilindwa hata siku ya hukumu na ya kuangamia kwa wanadamu wasiomcha Mungu. Lakini wapenzi, msilisahau neno hili kwamba kwa Bwana siku moja ni kama miaka elfu na miaka elfu ni kama siku moja. Sasa Bwana hakawii kutimiza ahadi yake kama watu wengine wanavyokudhani kukawia, bali huvumilia kwetu, maana hapendi mtu yeyote apotee, bali wote wafikilie toba. Lakini siku ya Bwana itakuja kama mwizi usiku. Katika siku hiyo, mbingu na nchi kwa mshindo mkuu zitatoweka kwa mshindo mkuu, na viumbe vya asili vitaunguzwa na kufumuliwa, na nchi na kazi zilizomo ndani yake zitateketea. Basi kwa kuwa God vitu hivi vyote vitafumuliwa, hivyo imetupasa sisi kuwa watu wa tabia gani katika mwenendo mtakatifu na utauwa, mkitazamia hata ije siku ile ya, um, ya Mungu na kule kuimiza ambayo, katika hiyo mbingu zitafumuliwa zikiungua, na viumbe vya asili vitateketea na, na kuyeyuka lakini kama ilivyo ahadi yake tunatazamia mbingu mpya na nchi mpya, ambayo haki ya kaa ndani yake. Kwa hiyo wapenzi, kwa kuwa mnatazamia mambo hayo, fanyeni bidii ili msionekane, ili mwonekane katika amani, kuwa hamna mawaa na bila aibu nanyi mki uhesabu uvumilivu wa Bwana wetu kuwa ni wokovu, kama vile naye yetu mpenzi Paulo amewaandikia kwa hekima aliyopewa; vile vile nyaraka zake zote, pia akitoa humo habari za mambo hayo. Nyaraka hizo yamo mambo ambayo ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo watu wasio na elimu, wasio imara huyapotoa, hupotoa kama kama vile wayapotoavyo na maandiko mengine kwa uvunjivu wao wenyewe. Basi wapenzi, mkitangulia kujua hayo, jilindeni nafsi zenu msije mkachukuliwa na kosa la hao wahalifu mkaanguka na kuacha uthibitifu wenu. Lakini kuka kuweni katika neema, katika kumjua Bwana wetu na mwokozi Yesu Kristo, utukufu na yeye sasa na hata milele. Amina. Sasa katika katika, katika ufunuo wa Kristo kwenye sura ya ishirini na moja ninasoma maneno haya kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya, kwa maana mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena. Nami Yohana nikauona mji ule mtakatifu Yerusalemu Yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumeo. Ukasikia sauti kubwa kutoka katika kile kiti cha enzi ki, ikisema, tazama maskani ya Mungu ni pamoja na mwanadamu, naye atafanya maskani yake pamoja nao, nao watakuwa watu wake, naye Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao wawo, wawo, na kuwa Mungu wao. Naye Mungu atafuta kila chozi katika macho yao, wala mauti haita kuwapo tena, wala kuomboleza, wala kilio, wala maumivu hayatakuwapo kuwapo tena, kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita na yeye aketie juu ya kile kiti cha enzi akasema, tazama na ya yafanya yote kuwa mapya. Akaniambia, andika, kwa kuwa maneno hayo ni amini na kweli. Akaniambia, imekwisha kuwa. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Mimi nitampa yeye mwenye kiu ya chemichemi za maji ya uzima bure. Yeye ashindaye atayarishi mambo yote, nami nitakuwa Mungu wake, naye atakuwa mwanangu. Na tuombe tena. Bwana Yesu, kwa ahadi kama hiyo na usedi mkali kama huo ambao Yesu mwenyewe pamoja na yule mtume ametutolea kuhusu ile saa tunayoikaribia, tupe Bwana, yausuyo mwelekeo wako tupate kujua jinsi ya kukaribia jambo hili kwa njia inayofaa, kwa sababu linakuja. Tunajua maandiko yanabudi kutimizwa, na basi yatatimizwa. Na sasa Bwana, tunaomba rehema yako tena juu yetu sote, tunapojifunza neno lako, uwe pamoja nasi na utufunulie hilo Bwana, kwa kuwa tunaomba katika jina la Yesu, amina. Mwaweza kuketi. Sasa sijui kama kungeweza kuwa na njia ambayo labda labda wanaweza kuzima taa zingine za ukumbi na kuziacha tu za hapa jukwani, jambo ambalo labda lingekuwa ni afadhali na kupunguza umeme kidogo. Uh, karibu tuunguze mtambo wa kurekebisha nguvu za umeme usiku wa juzi, na kama mlinzi ata tufanyia jambo hilo, tungefurahia kuzimwa kwa taa za za chini, taa za ukumbi wenye wenyewe vizimu, ndipo nafikiri mtakuwa na nafasi kubwa ya kuona ya kuandika. Sasa eh, somo langu tena kulitangaza kwamba tunaelekea kwenye so, somo la makao ya baadaye ya bwana harusi wa mbinguni na bibi harusi wa duniani. Sasa kwa vile kumekuwa na nini ita, ni lazima tu kufanya jambo hili, kuna joto sana kupita kiasi hapa, mnaona naam bwana <laughs> tunapo nini ni, najua mke wangu hataki nifanye hivyo, lakini hivyo kutoa koti langu. Kuna chocho sana kupita kiasi hapa, mnaona ninyi, huko mnapata hewa na imezuiwa tu kwenye kizimba kidogo hapa, mnaona. Sasa katika siku za za, za usoni ama katika siku zilizopita, hasa tumejifunza zile muhuri saba zile kanisa saba ndugu vile, na hao wengine wanashughulikia hayo sasa kwa uaminifu kuyaweza katika namna ya kitabu, na tukiona vitu hivi vyote vya siri ambazo tumeona vikitimia ndipo ninafikiri, baada ya kufahamu jambo hilo katika saa tunayoishi na mahali pale, hakuna mtu angalitaka kuketi akiwa na akili timamu kweli na kuchunguza yale yaliyokwisha kunenwa na yale yanayoahidiwa kutokea na yale yaliyokwisha kutokea, ila yule angeweza kusema ya kwamba mambo hayo yametimia. Mnaona yale hasa ha Mungu aliyosema angefanya amefanya hivyo juu ya alama kabisa. Mnaona sasa, nafikiri katika jambo ili ya kwamba bila kujua ni wakati gani Bwana Yesu aweza aje. Nil, uh, nilisikiria lingekuwa jambo zuri, ilionekana ina, inampendeza Roho Mtakatifu ya kwamba tungezungumzia kuhusu jambo hili. Basi sina labda, tulirudie tena mara mbili au tatu, kwa sababu sitakuwa kabisa na wakati wa kutosha kuyatoa haya yote kama vile ambavyo unagusa somo so, so, ambalo huenda likawa linamkwaza kidogo mtu fulani, huwezi kulifafanua kabisa, kulif, kulifanya dhahiri, kisha unarudi tena kuchukua somo lililofuata, na halafu baadaye katika kama Bwana kipenda, tutafikia kwenye ya kumi na mbili muhuri ama si Samahani, sura ya kumi na mbili ya Ufunua ambayo iko katikati ya, ya kule kuja kwa Bwana na ule mwisho wa zile baragumu na kadhalika. Tutajijaribu tutaji, tutaji, kurudisha ilo kuonyesha shetani ni nani na yale aliyofanya, alitoka wapi na kusudi lake ni nini na jinsi na jinsi ambavyo uzuri wake mkuu aliopewa ulivyosababisha kuanguka kwake. Uongo wake ulisababisha kule kuanguka uzuri. Halafu jinsi isivyowezekana kwa mtu yeyote anayetaka kuangalia jambo hilo kwa usahihi, huo uzao wa nyoka ningesa ningesai kwa ajili ya jambo hilo kwa mtu kwa mtu yeyote, mnaona, ambaye angetaka kuangalia jambo hilo kwa, kwa ufahamu wa kawaida kabisa, mtoto anaweza kuona jambo hilo, mnaona. Sasa nasi tutafikia jambo hilo baadaye. Sasa tunafahamu hapa ya kwamba maandiko kwa haya mawili, sababu ya mimi kusoma Petro wa Pili sura ya tatu na kuilinganisha na Ufunuo ishirini na moja, uh, uh, zote mbili hapa zinazungumzia somo lile lile Such... lakini Yohana kamwe kamwe hakuliandika kama Petro alivyoliandika. Mnaona, tunafahamu ya kwamba makao haya makuu ya bibi ya arusi yatakuwa hapa duniani now. Na sasa kama ukisoma kama tu sura ya ishirini na moja, sura ishirini na moja ya Ufunuo, mtume hapa alisema, ama nabii alisema ya kwamba niliona mbingu mpya na nchi mpya inasikika kana kwamba kuna kuja maangamizi sasa. We are, we are, jinsi ninavyopata jumbe zangu ni kwa maombi. Nitakuwa nimeketi katika maombi, ndipo ninafunuliwa jambo fulani, ndipo ninalingojea dakika chache na kuona kama ni kweli, halafu nalisikia likija karibu na basi. Wakati mwingine inaendelea kungoja mpaka ono linatokea, lakini linapoanza kuja nami nimeridhika, linatoka kwa Mungu, ndipo huenda kwenye maandiko. Mnaona, yaani, yan, yanapaswa kuwa ndiyo thibitisho la kila jambo la kiroho linalotendwa, maana Biblia ndiyo ufunuo mkamilifu kwa Yesu Kristo, naona ndiyo mwili wake na sasa katika jambo hilo, labda ninapata mahali katika maandiko ambapo hapasikiki tu sawa, nami nitashangaa, ninarudi tena kwenye maombi, inakuja tena, ndipo ni ndipo ninaanza ku kuyachunguza maandiko yangu. Sasa Biblia yetu imeandikwa katika Kiingereza na maneno ya Kiingereza hubadilika kila wakati. Kwa mfano, kama vile Yohana kumi na nne ilivyosema katika nyumba ya baba yangu kuna makao mengi, makao katika nyumba Vema, basi wewe utakavyofanya na jambo hilo, basi ni kulifuatilia mpaka kwenye kwenye la asili, uone vile Jensi ilivyomaanisha, ama urudi kwenye ya Webrania ama kwenye ya Kiunani kutoka kwenye ile fasiri ya kwanza, na pale inasema katika ufalme wa baba yangu kuna majumba mengi ya kifalme. Vema basi, unarudi kwenye wakati ambapo wale wafasiri walimfasiria mfalme Jensi, ufalme uliitwa katika Kiingereza nyumba naye mfalme alikuwa ndiye baba juu ya raia wake. Hiyo ndiyo sababu wa, walifasiri nyumbani mwa baba yangu kuna makao mengi Mnaona, na basi unachukua maneno hayo, nawe inakubidi kuyachunguza. Halafu mnaona, kutokana na uvuvio huo, ni bara hii asubuhi ya leo ninasema hakuna hata wakati mmoja ambapo haijakuwa moja kwa moja maandiko. Hivyo ndivyo uzawa nyoka na mambo haya mengine yote yanavyokuja. Mnaona, kwa nayo ni kweli. Kama mtu fulani angesoma tu na kusema nyumbani nyumbani mwa baba yangu kuna makao mengi. Kama hukusimama ukachunguza ukaomba utachanganyikiwa kabisa. Mnaona, lakini endelea tu kuomba Mungu daima, ulifanya sawa iwapo linatoka kwa Mungu. Sasa Yohana anaeleza badilisho na nini, ni jinsi linavyotukia. Yeye alielezea hasa, lakini Petro analielezea. Yohana alisema tu, niliona mbingu mpya na nchi mpya, mbingu za kwanza na nchi ya kwanza imekwisha kupita hapana bahari tena. Nani? Yohana nikaona mn, ule mji mtakatifu kutoka, kutoka kumbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupamba kwa mumeu. Lakini unageuka nyuma kwa Petro wa pili. Sasa tuone Petro anaeleza jinsi tendo hili lenye len, hatua mbalimbali litakavyotukia. Sasa kama ungechunguza chungu, unge yale ambayo Yohana alisema, inasikika kama kwa kuwa mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita zimetoweshwa kabisa, mnaona. Alafu hilo linasikika la kustajabisha sana. Kwa hiyo hilo ndilo lililonigusa mimi nami, nikaanza kutafuta neno kupita, na, na sasa. Lakini ni dhahiri kwamba haya yote mawili ya mtume na yanabi, ya nabii yalikuwa yanazungumzia jambo lile lile. Na sasa pia katika kitabu cha Isaya sasa, ikiwa mnataka kuandika maandiko haya katika Isaya sitini na tano kumi na saba, Isaya akinena juu ya ule utawala wa miaka elfu miaka hiyo elfu moja ya kupumzika kwa kwa ajili ya watu wa Mungu, Isaya alinena habari zake, naye alisema, mimi kulikweko na mambo yote ya kale yamekwisha pita, na jinsi watakavyojenga nyumba na kukaa ndani yake. Kama tungalikuwa na wakati, labda tuchukue tu wakati na na kusoma haya kwa dakika moja tu, Isaya sitini na tano na hebu tusome tu kwa dakika chache. Hapana, jambo lenyewe liko hapa na, na kwa ajili yetu sasa, kuanzia Isaya 65:17 na tazama mimi naumba mbingu mpya na nchi uh, mpya. Sasa Isaya mnabii alikuwa mmoja wa manabii walioandika Biblia nzima. Katika unabii wake yeye anaanza na uumbaji, katikati ya kitabu chake kwenye sura ya arobaini hivi anatokea Yohana Mbatizaji, agano jipya, naye anaishia hapa katika kitabu chake, katika ufunuo, katika utawala wa miaka elfu. Kuna vitabu sitini na sita katika Biblia na kuna sura sitini na sita katika Isaya. Yeye aliandika maelezo kamili. Sasa tunaona hapa sasa, yeye anachukua sura ya sitini na tano, sura moja zaidi, naye anazungumza juu ya ule utawala wa miaka elfu. Hebu angalia jambo hilo jinsi lilivyo nzuri. Tazama mimi naumba mbingu mpya na nchi mpya, na mambo ya kwanza hayatakumbukwa wala hayataingia moyoni. Hilo ni yatapita, lakini fuu furahini nimkashangilie daima, hata kwa ajili kwa ajili ya hivi ambavyo nimekwisha umba na, maana tazama na umba Yerusalemu, uwe washangwe na watu wake wawe furaha, nami nitaufurahie Yerusalemu, nitawaonea shangwe watu wangu. Sauti ya kulia itafikiwa ndani yake tena, kwa kuwa wala sauti ya kuomboleza hakutakuwapo tena mtoto wa siku chache, na wala mzee ambaye hatatimia siku zake, kwa maana mtoto atakufa mwenye umri wa miaka mia, bali mtenda dhambi mwenye umri wa miaka, wa miaka mia atalaaniwa. Ndipo nini? Nao watajenga nyumba na kukaa ndani yake, watapanda mizabibu na watakula matunda yake. Nao hawatajenga na akakaa mtu mwingine ndani yake hiyo ni kusema shamba lako mwanao analirithi, ama baadhi ya warithi wako. Hawatapanda akala mtu mwingine kule, wao wanapanda mimea yao wenyewe na kubaki umoa, wana uzima wa milele. Maana kama siku za mti ndivyo zitakavyokuwa siku za watu wangu, na ninii zangu nyingi, na wateule wangu wataifurahia kazi ya mikono yao muda wa siku nyingi. Hawatajitaabisha kwa kazi bure, wala hawatazaa kwa taabu, kwa sababu wao ni wazao wa hao waliobarikiwa na Bwana, na watoto wao pamoja nao. Sasa angalia hapa, ndipo nitakapofikia baada ya kitambu kidogo it na itakuwa ya kwamba kabla ha, hawajaomba nitajibu, na wakiwa katika kunena mimi nitasikia. Mbwa mwitu na mwanakondoo watalisha pamoja, na simba atakula majani kama ng'ombe, mavumbi yatakuwa chakula cha nyoka. Hawatadhuru ama kuharibu katika mlima wangu mtakatifu, wote asema Bwana iadi ya namna gani ya manabii hawa na wakuu wenye hekima nyingi, walimu wa Biblia huko nyuma kabisa katika zamani za kale, kuona siku hii yenye utukufu ikija. Kwa vifungu hivi, mtu anaweza kufikiria ama kuongozwa hasa kuamini ya kwamba sayari yote ya dunia hii itaangamizwa nafanya mbingu mpya na dunia mpya. Mnaona kwamba mbingu zitatoweka na nchi itatoweka, ziangamizwe kabisa. Lakini tukisoma kwa makini na pamoja na msaada wa Roho Mtakatifu, tunaweza kuona ukweli wa jambo hili, na hilo ndilo tunaloendea. Ni anga tu inayoi inayoizunguka na dhambi iliyo juu ya dunia ambayo itaangamizwa. Mnaona, sasa tunatambua ya kwamba mbingu zinamaanisha anga za juu. Mnaona kunatendeka nini wakati huo? Uh, ndipo michongoma hii na magonjwa na mauti na siasa na mwanamume mwenye dhambi na mwanamke mwenye dhambi na, na pepo wachafu vyote vitaondolewa na kuangamizwa. Mnaona haina budi kutendeka pute namna hiyo, kwa maana twaenda kuishi papa hapa. Tutathibitisha jambo hilo kwa Biblia. Papa hapa ndipo tutakapoishi sasa. Angalia michongoma, virusi, maradhi yote na kadhalika, vyote vitaondolewa kabisa, vyote haya kuwepo kwake duniani. Sasa taratibu za kujitengenezea siasa dhambi, kila namna ya pepo wachafu ambao wameuchafua ulimwengu na mbingu zote juu yetu. Ndani hapa zimejaa pepo wachafu. Sasa tutaingia kwenye kilindi na kwenda kirefu katika hili. Naona yote haya yi. yapo katika mbingu ama anga na dunia iliyopo sasa. Dunia hii inashikilia vitu hivyo lakini haikufanywa kwa kusudi hilo. Dhambi ndiyo ilisababisha iwe namna hiyo. Naona ilifanywa na Mungu muumba, lakini yote na miili yetu yote tunayoishi ndani yake sasa imewekwa katika dunia hapo Mungu alipoiumba. Kwa maana wewe umetokana na mavumbi ya dunia. Yote iliwekwa nje hapa wakati Mungu mwenyewe alipoiumba. Wewe ulikuwa katika mawazo yake na ndani yake yule mkuu wa milele mlikuwemo na wazo ambalo ni sifa yake. Na sasa dhambi ilisababisha haya yote kutukia, naye Mungu katika kizazi hiki anakusanya zana zake. Shetani yungalipo, hiyo ndio sababu mambo haya yote hutukie. Yeye ungali hapa na majeshi yake yote maovu yangali hapa, angalia, hiyo ndio sababu dunia sasa ni chafu sana. Hiyo ndiyo sababu ya kuendelea kwa takataka ya na mambo ya kipuuzi, umwagikaji wa damu, vita, siasa, dhambi, uzinzi, kila namna ya uchafu na unaendelea. Ni kwa sababu kwamba Shetani ndiye mtawala wa dunia hii na anga hii. Hili unasema aki anga na bwana mbingu na dunia pia zimejaa pepo ambao wanaweza kutushtaki mbele za Mungu. Yesu yuko kutuombea. Mnaona huku washtaki wakiendelea kutuelekeza, kutuelekelezea kidole, wao walifanya hivi, walifanya hivi, walifanya hivi, bali ile damu ingali inafunika. Yeye alikuja kumkomboa yule mteule aliyetangulia kumwona. Hiyo ndio sababu ni chafu sana leo hapa yule mtume katika Petro wa pili hapa sura ya pili na aya ya tano na aya ya tano na ya sita naam nimeipata yeye ye anataja hatua tatu za dunia the the, the, the, the, the naona yeye ye, anachukua hatua zake tatu angalia jinsi anavyozileta dunia ya kale iliyofanyizwa kutoka katika maji sasa hiyo ilikuwa ni dunia iliyotangulia the... siku za gharika sasa ile iliyopo sasa, dunia ya sasa tunaishi sasa, inayoitwa dunia dunia ile ya kale iliyofanyizwa kutoka katika maji, Mwanzo moja moja. Sasa na dunia iliyopo sasa, na alafu tena ananena juu ya nyingine, dunia ijayo, nchi mpya, dunia tatu, hatua tatu za dunia. Basi angalia jinsi Mungu anavyofanya dhahiri kwetu mpango wake wa ukombozi. Loo, hili lilifurahisha nafsi yangu kweli nilipoliona jinsi yeye anavyofanya dhahiri kwetu hapa mpango wake wa ukombozi. Sasa linganisha kile tunachokiona kwa macho yetu wenyewe, kile Mungu alichofanya kuukomboa ulimwengu wake. Yeye amefanya mpango ule ule kuwakomboa watu wake, kwa kuwa Mungu atabadilika habadilike hata katika mipango yake wala kitu chochote kile. Jambo lenye utukufu sana, jinsi yeye alivyotuongoza sisi kwake kwenye maskani ndani yetu But kwa hatua tatu like za neema, kama tu alivyoiongoza dunia katika hatua tatu mm, aje duniani we'll kama vile Mungu atakavyo ata- different... atakavyokujua wow, ulimwenguni baada ya huo kupitia katika hatua tatu mbalimbali mbali za utakaso, hivyo ndivyo hasa yeye anavyotujia katika hatua tatu za neema. Nilifundisha jambo hilo hapo mwanzo, sijabadilisha kama tangu wakati huo. Ni, ni neno la Mungu. Unabudi kuweka tatu zako pamoja, saba zako, kumi na mbili zako. Nambari za Biblia hazinabudi kufuatana kikamilifu, la sivyo utavuruga picha yako kabisa. Kama huwezi kufahamu jambo hilo, endelea tu kuomba, angalia, litaingia lita, moja kwa moja, kweli kabisa. Mungu hukamilishwa katika tatu. Mnaona, angalia dunia ile ya kale iliyotangulia ile garika, dunia iliyopo sasa na ile ijayo. Sasa hatua ya kwanza ambapo yeye anatuleta mnaona, mpango wake wa ukombozi ni sawa kabisa kwa kila kitu yeye. Yeah, yeah, hutumia taratibu ile ile yeye yeah, yeah, kama abadiliki. Alisema katika Malaki tatu, mimi ni Mungu wala si badiliki jinsi yeye anavyolifanya jambo hilo. Basi kama yeye alimwokoa mtu wa kwanza aliyepata kumwokoa kwa damu iliyomwagika ya mtu asiye na hatia, yeye hana budi kumwokoa huyo mwingine, na kila mtu anayemwokoa hana budi kuwa vivyo hivyo. Kama yeye alimponya mtu katika wakati wowote wa katika safari ya maisha, hata iwe ni katika siku ya ye, za Yesu, mitume, manabii, wakati wowote wa ule wakati, hali zile zile zinapotimizwa, yeye hana budi kufanya jambo hilo tena. Hiyo ni kweli, yeye habadiliki. Mwanadamu ubadilika, majina ubadilika, majira ubadilika, nyakati ubadilika, vipindi ubadilika, bali Mungu hudumu yeye yule. Yeye ni mkamilifu. Ni tuma hili la jinsi gani li, linapaswa kuwapa, kuwapa watu walio wagonjwa. Kama yeye alipata kumponya mtu, yeye hana budi kufanya jambo hilo tena wakati maisha yake hayo hayo yanapotimizwa, yeye haki Eeakiwai akiwa aliwahi kumokoa mtu, yeye hana budi kufanya hivyo juu ya msingi ule ile ile aliyofanya jambo hilo kwa mara ya kwanza. Kama alipata kumjaza mtu Roho Mtakatifu, yeye hana budi kufanya jambo hilo juu ya msingi ule ule aliyofanya jambo hilo mara ya kwanza. Kama alipata kumfufua mtu katika wafu, yeye hana budi kufanya jambo hilo mara ya pili na kila wakati mwingine juu ya kanuni ile ile. Yeye habadiliki. Oh, a... lo jinsi hilo linavyonipa tumaini. Ni kitu gani hiki katika Ma, nadharia ya kujitengenezea jambo ambalo kundi la watu lilikutanika li, bali neno lake lisilobadilika unasema hilo ni kweli. Yeye, yeah, alisema na neno la kila mtu liwe uongo na ne, na langu liwe kweli, kwa maana mbingu na nchi zitapita, bali neno langu halitashindwa kamwe. Maandiko yote yana pumzi ya Mungu, kwa hiyo ni mazuri, yanafaa kwa mafundisho. Pia kumbukeni ya kwamba maandiko yote yatatimizwa, kila sehemu yake. Angalia jinsi Mungu anavyolifanya jambo hilo dhahiri kwetu. Na kama hilo halikuwa hali sibitisha, si kuu nini zuri, baraka kuu za pendo kutoka kwa Mungu ninapo- ninapoona jambo hili na kuona kwamba tangu nilipokuwa mvulana, mara ya kwanza kabisa Kristo alipopata kunishughulikia, daima nilidumu kufundisha hatua hizo tatu za neema. Angalia kama jambo hilo si kweli. Sasa, sasa hatua ya kwanza ni kumtum, kumtubia Mungu, alafu kinachofuata jambo hilo ni ubatizo wa maji, ubatizo wa maji Tubuni mkabatizwa katika jina lake Yesu Kristo. Naona ubatizo wa maji unakuacha una, ukionyesha ya kwamba toba ilikuwa ya kweli, ama kuondoa dhambi zetu za zamani. Huko hakuna uhusiano wowote na dhambi za usoni, kunaondoa tu. Tubuni mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo, kwa ajili gani? ondoleo kuondolewa kwa dhambi ya zamani, hakuna uhusiano wowote na za usoni. Ni kwamba tu dhambi zako zimekatiliwa mbali, yale uliyotenda. Uwezi kutubu kwa ajili ya yale aliyofanya Adamu, wewe kama hukuyatenda. Adamu ndiye aliyeyatenda. Wewe husamehewa u... tu kwa yale uliyotenda. Ile tabia ya kali ingali pale. Hebu nichukue ubao huo kwa dakika moja tu, ndugu Branham anaeleza kwenye, anaelezea kwenye ubao sasa. Huu hapa moyo wa mwanadamu. Sasa mimi si, mimi niko mbali sana na kuwa mwana sa, sanaa. Huu hapa moyo wa mwanadamu, na huu hapa moyo wa mwanadamu sasa huyu uh, hapa unanyoka ndani yake, hiyo ni dhambi, na hapa ana uhai wake. Huyu uh, hapa unauua ndani yake, ambaye ni Roho Mtakatifu. Hapa yeye ana uzima. Vema, huyu hapa ana kijicho, chuki, wivu. Hilo ndilo linalosababisha jambo hilo. Ni jamaa huyu hapa. Vema, huyu hapa ana upendo na furaha na uvumilivu, na hilo ndilo linalosababisha jambo hilo hapa chini. Sasa unapoulizwa ama unaposamehewa dhambi zako, umefanya hivi tu, umeondoa hiyo, bali kitu kilichokufanya ufanye jambo hilo kingali mle. Hicho ni lile shina la kale la uovu, lingali pale. Angalia, ndipo unatubu na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, ambapo anakusamehe dhambi zako Angalia. Alafu pili unakuja utakaso, jambo ambalo hutayarisha nia yetu kwa ajili ya utakatifu, kuazia mema, kuondolewa mbali. Utakaso ni neno la Kiunani lenye maana mbili, ambalo linamaanisha kilichosafishwa na kuwekwa kando kwa ajili ya utumishi. Alafu baadaye unakuja ubatizo wa Roho wa moto na Roho Mtakatifu kusudi Mungu apate kuishi ndani yetu, nao moto wa Mungu unaisafisha mioyo yetu na dhambi na kumweka Roho Mtakatifu ndani. Ndipo tunaishi maisha yale ya leo huyu aliyoishi, kwa maana huyo yumo ndani yetu. Angalia katika uzazi wa kawaida, wakati mwanamke anapomzaa mtoto mchanga, maisha ya kwa ya kawaida ni mfano wa maisha ya kiroho. Wakati mwanamke anapomzaa mtoto mchanga, mambo ya kawaida, jambo la kwanza linalotukia ni kuvunja chupa, halafu damu. Ndipo roho uwai unamnyakuwa huyo mjamaa mdogo na kumpiga Water, blood, na huyo anapiga makelele, maji, damu, roho now, na sasa, wakati mtoto mchanga anapozaliwa katika ufalme wa Mungu, yeye huja kwa njia hiyo hiyo, maji, blood, damu, roho. Sasa angalia utakaso, ile hatua ya tatu, hatua yake ya pili, kusafisha nia inaweka moyo nia ya moyo katika utaratibu wa utakatifu. Mtu anaweza kutubu dhambi na angali anafikiria juu ya ema, labda ye ni mzinifu, kila mwanamke anayeonekana mzinifu anayempata, lingalipo labda ye ni mlezi, kila anaposikia harufu ya pombe, ingale mle mnaona, bali wakati anapotakaswa, jambo hilo utakasa, tamaa hiyo ikatoka ndani yake, naona huondolea mbali ile hamu yake yeye angari anaweza kujaribiwa, bali yeye huondolea mbali ile hamu yake. Hata hivyo yeye, yeye si sahihi bado. Alafu anabatizwa kwa Roho Mtakatifu na kwa moto, amesafishwa akaunguzwa, akasafishwa kisha akawekwa ka, katika huduma ya Mungu. Utakaso uwachenga tu kwa ajili ya utumishi. Basi tazameni jinsi ya jambo iliuja hasa jumbe izikija Martin Luther, kuhesabiwa hapo John Wesley, utakaso Pentecoste, ubatizo wa Roho Mtakatifu, zile jumbe. Hiyo ndio sababu hapawezi kuwepo na nyakati zingine zake. Naona tuko kwenye wakati wa mwisho. Hatua tatu, ubatizo usafisha moyo kwa Roho Mtakatifu. Jinsi ilivyo la kushangaza! Sasa yeye anapopitisha mahali tunapopai, tutakapoishi katika utakatifu huo huo, utaratibu huo huo. Sasa yeye ameliita kanisa kupitia kuhesabiwa haki, akaliita kupitia kwenye kutakaswa, kisha akalijaza na Roho Mtakatifu na moto, na yeye akalipitisha katika hatua fulani, ili kwamba yeye mwenyewe, Roho Mtakatifu mwenyewe, mwana wa Mungu, angeweza kuishi katika moyo wa mwanadamu. Sasa halina budi kupitia humo kabla yeye hajaweza kuja ndani yake. Angalia, yeye aliufanya ulimwengu ambamo bibi harusi ataishi, vile vile mpango wake ule ule wa wa wokovu Angalia ule ulimwengu uliotangulia ile garika, yeye yeah, yeah. Baada ya huo kutubu kwa njia ya bibia harusi wa siku hiyo, Nuhu yeye yeah, yeah, aliupa ubatizo wa maji, akaufunika kwa maji, halafu kuhesabiwa haki, akionyesha ya kwamba yeye yuko jiani kuiita ulimwengu huu ulioanguka kutoka Edeni urudie kule kurejezwa upya tena, ndipo Kristo akaja akamwaga damu yake juu yake akausafisha na kuudai. Naona huo ndio ulimwengu tunamoishi ndani yake sasa unaona jinsi shetani hapa katika maandiko alivyojaribu kumfanya yeye auharibu mpango wa Mungu, apate kupokea alio, ali, aliompa yeye, alipompeleka juu ya mlima na kujaribu kumpa yeye bila ya kununuliwa kwa damu. Hivi hujiona jinsi Ibrahimu, wakati hao walipojaribu kumpa yeye shamba, yeye alilinunua kwa shekeli kadha za fedha, mbele ya watu kama ishara, kama shahidi, na ijulikane leo ya kwamba nilipanunua mahali hapa pa kuzikia mnaona kupanunua. Naye shetani alijaribu kumpa ku yeye ufalme ambao ni mali yake, sasa alijaribu kumpa yeye kama zawadi, bali yeye asingeupokea. maana ni mnaona basi, na shetani bado angaliweza kuudai, lakini ilipidi ununuliwe. Amina. Yeye alikuwa neno katika utimilifu wake. Wao wasingeweza kumdanganya yeye katika katika jambo hilo. Alafu sasa huo utapata uta... ubatizo wa moto, naona sasa huo umekwisha. Nini, nini kilichotukia? Kristo alikuja kat... akaliita kanisa kwenye toba, ubatizo katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo kulitakasa kanisa na ma, na pamoja na moto wa Mungu ukishuka na kuchoma takataka zote, kisha anakuja na kuishi katika moyo wa binadamu. Sasa dunia itakavyokombolewa kwa ajili ya mtu huyo huyu, aliyekombolewa, yeye anatumia njia yake ile ile. Yeye aliubatiza katika maji, baada ya siku zilizotangulia ile garika, akamwaga damu yake juu yake, kuitakasa na kuidai ni yake. Shetani alijaribu kusema nitakufa hiyo wewe yeye akasema, la, Bwana nitainunua na iwe ushahidi, yaliinunua kama ishara ya kwamba aliinunua yeye aliinunua. Basi bali sasa haina budi kupitia ubatizo wa moto moto mtakatifu kutoka kwa Mungu ambao unaisafisha dunia na mbingu zinazoizunguka ndipo imenunuliwa, kusudi waliokombolewa wapate kuishi juu yake, kuishi humo katika amani. Angalia, ubatizo wa moto ni wa kuisafisha na dhambi na magonjwa na virusi na wenye dhambi na ibilisi na kundi lake, loja ye lazima si atugwenu kwenye ziwa la moto. Moto mtakatifu kutoka kwa Mungu unashuka kutoka kwa Mungu, kutoka mbinguni, na kuianga na kuiunguza, na angalia, kuifanya tayari kwa Mungu kuishi ndani yake, kwa kuwa Mungu katika ulimwengu mpya ujao ataishi duniani. Maana mnasema Mungu yeye anaishi katika moyo wa mwanadamu, lakini yeye na bibi harusi wanakuwa mmoja, nao wanaenda nyumbani kwao katika ulimwengu mpya, na mpango ule ule wa ukombozi unatumiwa una kukomboa pia ulimwengu na watu wanaoishi ndani yake. Mnaona, moyo hauna budi kusafishwa namna hiyo na kabla ya Mungu hajaweza kushuka katika utu wa Roho Mtakatifu ambao ni Kristo. Akishuka na kukaa katika moyo wa mwanadamu hauna budi kutubiwa kwanza haunabudi kubatizwa katika maji katika jina lake kuonyesha ni mali ya nani, alafu ha, haunabudi kusafishwa kwa damu ya Yesu, alafu ule moto mtakatifu pamoja na Roho Mtakatifu kutoka kwa Mungu unashuka chini na kuunguza tamaa zote za dhambi, tabia yote ya ulimwengu. Na kwa hiyo yeye anaye anayetenda dhambi maksudi baada ya kupokea u, u, ujuzi wa ile kweli Halafu tena Biblia ilisema, haiwezekani kwa maana mtu mm, mm, aliyezaliwa na Mungu hawezi kutenda dhambi, hatendi dhambi, hakuna njia kwake kufanya dhambi. Anawezaje kuwa mwenye dhambi na aliyekombolewa wakati ule ule? Inawezaje kuwa katika duka la rehani na nje ya duka la rehani wakati ule ule? Naona, Lo, yeye alitukomboa kwa damu yake, Roho wake yeye, alitusafisha kisha anakuja kuishi ndani yetu. Kanisa si madhehebu. Sasa kanisa, angalia kwa makini. Sasa tunapochukua jambo hili mahali tutakapo, tutakapoishi sasa sasa ile ile toba ya siku zilizotangulia, ile gharika ba basi zilisababisha ubatizo wa maji. Ndipo Kristo akaja na kumwaga damu yake juu yake juu yake kuisafisha na kudai, ndipo yanakuja baadaye mangamizi ya dunia ilivyo ilivyopo, ili, ili, ili, ili, ili, ili, ili, sasa dhambi zote zilizoko kwenye mbingu juu. Yeye ni mtawala wa nguvu za hewani. Yeye huzuia kukinga baraka kutoka kwa Mungu, umo kutoka nani, radi za umeme na kupiga na kuipiga dunia na kila kitu kutoka mbinguni, mvua nyingi za barafu na tufani tu tufa, dhoruba na kila kitu vina vinatoka juu, ambayo ni Shetani, mtawala wa nguvu za hewani. Angalia, angalia jinsi Shetani alivyojaribu kuichukua kama nilivyosema dakika tatu zilizopita kwa kuimpa Yesu bila kuinunua ndipo shetani angali ana madai juu yake kwa sababu imetiwa alama, naona. Lakini Yesu anainunua kwa damu yake iliyomwagika na kuirukisha kwa mwenyewe halisi, naona. Hivyo ndivyo alivyotununua kwa damu yake, jinsi alivyolinunua, alivyoinunua kanisa na sasa ubatizo wake wa moto unaisafisha na vijidudu vyote vya maradhi, magonjwa yote, maradhi yote, hata vitu vyote vya kiroho, ambapo kwetu sisi pia inafanyika damu na ile ile kuifanya tayari kwa Mungu kuishi ndani yake, katika wakati huu mkuu unaokuja, nchi mpya. Unaona, yeye huikomboa kwa njia ile ile anayowakomboa watu wake. Yeye huifanya vile vile hasa mpango wake wa ukombozi, kwa kuwa yeye ni Mungu asiyebadilika daima, yeye yule ka, yeye yule yule katika mipango yake, jinsi nimewaambia hapo awali na kuwajulisha jambo hilo na kwa nyakati zote ya kwamba Mungu hawezi kubadilika ulijulisha kila njia, kwa njia ile ile. Yeye alitutangazia ujumbe wake wa kwanza katika ulimwengu uliotangulia siku za ile gharika kwa nabii Nuhu. Nilikuwa nikizungumza na ndugu mpenzi ambaye yupo ha, anayeketi pamoja nani sasa. Jana yeye alisema, ulisema jambo moja, ndugu Branham, ambalo daima limenishtusha. Nikasema, ni jambo gani ndugu? Naye akasema, ulisema hivi na ni kweli wachache jinsi kundi dogo litaokolewa lita katika siku za kule kuja, nasi tukazungumza jinsi Yesu alivyosema mlango ni mwembamba na jene songa na ni wachache watakao iona. Sasagalia Biblia ilisema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ambapo watu wanane waliokolewa kwa maji, hivyo itakavyokuwa. Ni kati katika kule kuja. Nikasema, ndugu wewe, una nini tu? Akasema, kumbuka, pana watu wa nane tu pale. Nikasema, una nusu ya picha tu. Hata hivyo, Nuhu alikuwa mfano wa waliosalia waliouguswa, si lile kundi lililobadilishwa. Henoko, mtu mmoja, alienda yeah, katika unyakuo kabla ya gharika kuja, ikionyesha kwamba kanisa aliingii kwenye ile viki wala kitu chochote karibu nalo. Enoko alibadilishwa mtu mmoja, lo no. Kanisa huenda likawa watu wengi, bali bibi harusi atakuwa kundi dogo sana litakalofanyiza yule bibi harusi. Sasa huenda kanisa likawa watu wengi sana, lakini bibi harusi, mnaona, linganisha wa nane na mmoja pungufu mara nane kuliko kanisa, ndio watakaokuwa kuwa bibi harusi. Na mwenye haki akiokoka kwa shida, yule asiyemcha Mungu na mwenye dhambi ataonekana wapi? Hao wanaojua vyema zaidi kufanya jambo hilo nao wanaenda na kulifanya hata hivyo. Hao wanaofuata kanuni za madhehebu badala ya neno, wao watakao wataonekana wapi? ingawa wana wana itwa wa Kristo wakilitukua wa jina la Kristo sasa kikamilifu. Nuhu alikuwa mfano wa wale watakaovushwa. Kumbukeni wakati Nuhu alipotoka, Hamu, Hamu alikuwa pamoja naye, dhambi ilikuwa ingali, ingaliko mle. Dhambi ilivuka moja kwa moja kupitia safinani, kutokuamini mashaka yalivuka katika safina yakabebwa yaka juu ya hukumu, lakini enoko alienda juu ya zaidi ya ile safina, alienda katika uwepo wa Mungu lakini Nuhu alivuka kisha akatoka, na kulikuwa bado kuna dhambi, mfano wa ule utawala wa miaka yeah, elfu kwa hali ya ulimwengu. Ule utawala wa miaka elfu, yeah, sio mwisho wake, ungali. Kutakuwako na wakati baada ya utawala wa miaka elfu. Utawala wa miaka elfu ni kipindi cha wakati, lakini si ile nchi mpya, la hasha! Angalia katika jambo hilo, tutalifikia baada ya kitambo kidogo. Mnaona, dunia iliyokombolewa ni inamrudia mwenyewe wa asili tena. Ilichukua yeye ali aliichukua kutoka kwa shetani, alivuta, akaitoa nchi kutoka kwa shetani, kama vile tu alivyokutoa wewe kutoka kwa shetani, kama vile yeye alivyomtoa maskini yule mwanamke kisimani kutoka kwa shetani. Hapo amesimama ukuani akidhania yeye alikuwa pamoja na Mungu, naye hakuwa na kitu. Naona ningetaka kuwachorea jambo yule kwa muda kidogo tu sasa tunataka kulifanya hili dhahiri sana. Kwa hiyo sasa, angalieni kwa makini sasa mfundisho hili Ndugu Brana wanachora mifano kwenye ubao kwa ajili ya aya chache zifuatazo. Sasa hii hapa, huyu hapa ni Mungu, Mungu ambaye ni wa milele bila hakuna mtu ila yeye. Lakini katika Mungu, yeye alikuwa na sifa. Sasa hii hapa inawakilisha neno, neno la Mungu lililofanyika mwili likikaa kwetu katika utu wa Yesu. Sasa huyu hapa jamaa huyu hapa tutamfanya namna hii sasa Huyu anaitwa mwanamke kisimani. Huyu ni kuhani farisayo, na mahali unapoona huu ubao wazi inamaanisha neema na wokovu. Sasa hapo mwanzo kulikuwako Neno, naye Neno alifanyika mwili akakaa kwetu vile hatua tatu ilikuwa ni sifa kwanza, iliyokuwa ndani ya Mungu ambapo alijiwazia mwenyewe kuwa mwanadamu na hilo ilikamshusha ilikamshusha yeye chini apate kuwa Yesu. Na sasa, kama utawahi kuwa mahali pale, uli ulikuwa pamoja naye wakati huo, kwa kuwa kuna namna moja tu ya uzima wa milele, huo ni Mungu, nawe ilikubidi kuwa sehemu ya Mungu hapo mwanzo, si kile tu ulichochagua hapa chini. Yeye alikuchagua. Wote alionipa Baba yangu watanijia mimi. Sasa mwangalie kuwani huyu hapa. Tunaona sehemu yake ya chini hapa, maisha yake ya nyuma nyuma, huku nyuma yake, kuchaguliwa kwake tangu zamani nyuma. Hapa ni mwenye dhambi, hapa ni kuzimu, hapa chini. Sasa sehemu hii ndogo hapa ndani inayoonekana kama ubao, hiyo inawakilisha usafi wake. Yeye alikuwa kuwani alikuwa mtu mwenye heshima, hiyo iliwakilisha hii yeye. Alikuwa pia ilimbidi awe mtu mzuri, la sivyo asingeweza kuwa kuwani. Lakini unaona jinsi alivyopata jambo hilo, ilikuwa kisomo cha akili. Sasa maskini mwanamke huyu, maisha, maisha yake ya kwanza hapa juu, yeye alikuwa ni malaya, alikuwa ametiwa unajisi kabisa. Lakini huko chini kabisa ndani yake hapa kulikuweko na uso na kufahamu kidogo tu, ninajua atakapokuja masii Mnaona, mnaona hiyo ilikuwepo, ilikuwepo. Angalia, Yesu alipokuja na kulidhihirisha neno, kwa sababu neno li, liliyatambua mawazo yaliyokuwemo moyoni, kama Waebrania nne isemavyo hilo li, litafanya nne kumi na mbili, ya kwamba ye angefanya jambo hilo. Neno lilitambua mawazo ya moyo, naye alikuja kama mwana wa Adamu, yule nabii. Nini kilitukia? kwani huyu akiwa tu na kisomo cha akili alisema ni pepo, kwa maana hivyo ndivyo madhehebu yake yalivyolita. Lilifanya nini? Haku, hakuwa na uwakilisho, kwa hiyo lilimtia li, li, giza. Lakini maskini mwanamke huyu hakuwa na kitu cha kuonyesha, yeye alikuwa mchafu na kinyaa alichoweza kuwa alivyoweza kuwa, kuwa, lakini angalia kule chini kabisa ndani yake yeye ya, ana uwakilisha, unaona, na baadhi alikuwa akitazamia hili lifanyike mwili na wakati aliposema nenda kamwite mumeo uje naye hapa, alisema Bwana, sina yeyote. Kasema umesema kweli, maana una watano na yule uliye naye sasa si wako. Umekuwa na watano, hiyo inakufanya uwe na sita pia. Akasema Bwana, si wewe ni si Beelzebuli? naona ya kuwa una bi. Sasa tunajua Masia aitwaye Kristo atakuja, naye atakapokuja, yeye atafanya jambo hili Akasema mimi ndiye hakuna ha, tashwishi tena. Haikubidi kueleza jambo hilo, aliliona akaliamini. Huyo kaondoka. Kwa nini? Lilimfanyia nini? Lilimkomboa. Sasa angalia, yeye alikuja kuwa mkombozi. Hiyo ni kweli. Kukomboa kuna maana gani? Kurudisha. Kwa nini yeye hakumpata? Kuani yeye hakuwako kule juu, mnaona? Naona, yeye hakuwa na uwakilishi yeye alikuja kukomboa kile kilichokuwa kimeanguka katika kule kuanguka, ili lilichafuliwa kwa upande wa msichana yule, lakini Mungu alikuwa naye katika ma, mawazo yake kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, naye alikuja kumsafisha. Unaona, kwa hiyo Mungu, yeye mwanamke alikuwa na uzima wa milele mnaona, ambapo yule kuhani alifanya nini kwake? Nilimrudisha moja kwa moja mpaka kwenye kikomo cha safari yake. Hakuwa na kitu kwanza, ila kisomo cha akili. Sasa sikiliza, ewe rafiki, kama kitu pekee ulicho nacho ni kisomo cha akili tu, hebu pata kitu tofauti na hicho, wala hutaweza kama kulipata hilo isipokuwa unawakilisha hiyo ndiyo sababu ninaamini mmetoka mashariki na magharibi, kaskazini na kusini, neno liishilo li likidhihirishwa. Angalia sasa jinsi anavyoifanya njia yake ijulikane kwa manabii wake hapo mwanzo. Yeye hajaibadilisha wakati wowote. mahali patupu kwenye kanda wokovu yeye alimhesabia haki mtu akamtakasa, akatuma na Roho Mtakatifu na moto na kuiteketeza dhambi ndani yake, kisha akaishi ndani yake yeye mwenyewe. Yeye huifanya dunia ambayo yeye ataitumia katika mpango wa ukombozi namna ile ile ilitubu na kubatizwa majini katika na, na, na Nuhu. Yesu alikuja akaitakasa kwa kunyunyizia damu yake na kuidai na katika ile nchi mpya ijayo itapata ubatizo wa moto mtakatifu kuisafisha na, kui, na kila pepo kila kirusi kila ugonjwa kila kitu kilichomo na kuifanya mpya. Niliona mbingu mpya na nchi mpya, unakuwa mtu mpya. Amina si yule wakale tu aliyetiwa viraka kwa kujiunga na kanisa ama kujaribu kugeuza ukurasa mpya, bali wewe ni kitu kipya kabisa. Mungu umtukua mtu yule wakale na kumtekete, kumteketeza kabisa kwa Roho Mtakatifu na moto. Kisha yeye mwenyewe anakuja, anatuma uwakilisho wako. hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu na wote alionipa Baba watanijia mimi. Mwaliona mpango ule ule, njia ile ile. Shetani alikuwa ataondolewa duniani kama tu vile hata shetani alivyoondolewa kwako. Shetani hawezi kusumbua, ama anaweza kujaribu, bali hawezi kumpata mkristo aliyezaliwa mara ya pili. Kwa maana Mungu tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu alichangulia kumwona na akamtuma Yesu kumkomboa, nayo ile damu inanena kwa niaba yake. Anawezaje kufanya damu wakati hata haiwe, haiwezi kuonekana na Mungu? Yeye hata nini, kitu pekee anachosikia ni sauti yako, yeye huona uwakilisho wako. I amin mean. hiyo ni kweli, naona kwa njia ile ile, kwa maana dunia ni moja ya sifa zake. Kama tu vile wewe ulivyo moja ya sifa zake, dunia inakuwa moja ya sifa zake, kwa sababu ilikuwa ni mawazo ya Mungu hapo mwanzo kuwa na dunia, kuwa kwenye kiti cha enzi, kuwa mfalme, kuwa mkombozi, kuwa mponya. Hizo ndizo sifa zake kama tu sifa zako. Siwezi kusema mm -mm -mm, muhimili isipokuwa ninafikiria juu ya muhimili. Siwezi kusema mtu isipokuwa ninafikiria juu ya mtu, nina na ninapofikiria juu ya mtu alafu niseme mtu, kule kuwazia ndiko sifa yangu na kule kutamka ndiko neno. Unaona kama vile Isaya angewezaje kusema ya kwamba bikira atachukua mimba? Wazo ni nini? Sasa wengine wenu mnashangaa jinsi hizo huo utambuzi unavyokuja. Nitawaambiani, okay. Naona, ni neno linalosema ni neno ni ninalosema, wala si kuwazia kwangu, kwa maana mimi sijui si jui si si ya kuwazia kwa jambo hilo, ninawezaje kukwambia wewe ni nani na unatoka wapi na kuhusu si, huku eh, sikujui wewe, ninawezaje kukwambia uli, uliotenda miaka kumi iliyopita na huku usijakuona maishani mwangu ninawezaje kukwambia bali utakapofanya na yale utakayofanya miaka kumi tangu sasa? Najuaje mambo ya usoni? Lakini ni wazo la mtu mwingine. Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwa pia ndani ya Kristo. Iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwa pia, pia ndani ya Kristo. Naona ndivyo, si mawazo yenu ni mawazo yake kupitia kwenu. nanika hamneni maneno yenu wenyewe, mnanena maneno yake. Hivyo ndivyo ambavyo mara nyingi ndugu wanachanganikiwa katika kufasiri lugha na kadhalika. Mnaona, wao wanasema mambo ambayo si kweli, hawatambui ya kwamba huyo ni shetani. Mnasema katika bustani ya Mungu, ngojele tu mpaka tutakapomaliza, muone kama sivyo au la. Magugu na ngano vinakuwa kwenye shamba lile lile, vyote vinaishi kwa jua lile lile na mvua ile ile. naona lakini kama kuna mmoja kati yenu aliye nabii, mimi Bwana nitasema naye, na iwapo analosema linatukia, basi huyo ni mimi. Mnaona maana yeye hatamki yake, yeye anatamka mawazo yangu, sifa zangu za mambo ambayo hayana budi kuja, nami nitatumia mdomo wake kuyatamka kwake, na baada ya yeye kuyasema hayana budi kutimia. Mbingu na nchi zitapita, bali maneno yangu hayatashindwa kamwe. Isaya alisema bikira atachukua mimba. Hiyo imekwisha, yeye atachukua mimba. Yale aliyosema Mungu yeye huyatenda, lo kufanya yajulikane kwa manadi wake mabadhirisho yake yote, kwa maana ni sifa za mawazo yake yaliyotamkwa. Sasa hilo lilikuwa hapa katika maskani, masikini mwanamke huyu, yeye alikuwa mmoja wa sifa zake, mnaona. Na pale alikuwepo yule kasisi aki wakilisha ile nuru. Yeye alijifunza hayo katika Biblia, alikuwa ameelimishwa kwamba Mungu alikuwa Mungu. Alikuwa amejifunza kwamba utakatifu ulikuwa ni sawa, alikuwa amejifunza kwamba kulikwepo na torati ya Mungu. Alikuwa amejifunza hayo kwa sababu alikuwa ilikuwa ya mawazo ya kiakili, naye alikuwa amezaliwa katika ukoo mzuri, alikuwa Mlawi, lakini alilijua tu kwa mawazo ya kiakili. Basi wakati ile nuru ya wakati huo mnaona, yeye alijifunza jambo hilo kwa yale aliokuwa yametukia, si alio yale aliyokuwa yanatukia wakati huo, yale aliokuwa yametukia. Basi wakati alipopata yale aliokuwa yakitukia wakati huo, madhehebu yake hayakusema kitu juu yake. Kwa hiyo yeye hakuwa na wakilisho wake, lakini hapa alikuwa mkombozi duniani wakati huo, kukomboa sifa hizo za Mungu, naye akapokea hilo yeye hakulitia hakulitilia swali. So jambo hilo alisema, Masii atakapokuja, yeye atafanya jambo ile, na ilo lilitosha, naye akaona likifanywa. Kwa hiyo yeye alisema, mimi ndimi Masii ma, masi. Kwa hiyo hilo likatosha, li hakuna swali. So tena alienda tu, akimwambia kila mtu, msore mtazame mtu niliyemwona. Hatua hizi utufanya sisi kuwa wasafi hekalu kwa ajili ya makao yake: kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu na moto, hizo ufanye utakaso wa hekalu letu hili. Kwa hiyo, kama vile umbo la dunia ya kale halikuangamizwa kwa maji wakati iliposafishwa, umbo lile la sayari, umbo la kale, nini? uchafu wote The dirt, all the... uh, vitu vyote ambavyo Mungu aliweka duniani hazikuangamizwa wakati ulimwengu wa kwanza ulipoangamizwa, na Biblia inasema uliangamizwa, bali umbo lenyewe halikuangamizwa. Iliangamiza tu dhambi na wenye dhambi waliokuwa juu yake, umbo lilibakia. Lakini mnaona kama vile kuhesabiwa haki, kama vile haki, kama ninyi wabaptisti na wamethodisti mnavyotaka kuliwazia jambo hilo, kuhesabiwa haki tu kuamini na kubatizwa, huko hakutoshi. Utatangatanga uyarudie moja kwa moja mambo ya ulimwengu na kukata nywele zako na kuvaa kafutura na chochote kile, naona hakuna kilichotokea bado. Uliangalia tu nyuma ukaona ulikosea. Kuhesabiwa haki kuliufanyia nini ulimwengu? Hakukuufanyia kitu. Ulianza moja kwa moja tena ukiwa na dhambi nyingi tu, kama ulipopata kuwa nazo. Hivyo ndivyo tu mtu anavyofanya, na huo ndio umbali tu anaoenda. Io ndivyo yule mwinjilisti mashuhuri Billy Graham anavyopaswa kuona. Alisema, ninaenda na kupata wangopo elfu thelathini, ninarudi mwaka mmoja baadaye na hakuna hata thelathini. Huo ndio umbali tu walioenda, mnaona, na hakika wao wanatubu tubu, ninaamini wao wao utubu wengi sana wao, ama baadhi yao angalau, lakini hilo silo linalohitajika jambo hilo linathibitika hapa sasa. Wao kwa hiyo umbo la dunia ya kale alikuangamizwa kwa maji, ulimwengu ule ulioshwa tu, huo ulipata ubatizo wake, ulibatizwa. Kwa hiyo umbo li, litabakia ingawa itaunguzwa kwa moto. Wao hawiangamizi dunia, mnaona, uangamiza tu dhambi iliyomo Angalia hapa baadhi yenu wenye wanafunzi wa Biblia na, na zaidi so sana, sana daktari daktari Bella naine, angalia angalia katika Petro, katika sura ya pili ya Petro hapa sura ya tatu, hasa yeye anatumia neno ulimwengu kama neno la Kiunani cosmos, ambalo maana yake ni utaratibu wa ulimwengu. Dunia itatoweka, viumbe vya asili vitateketea na kuyeyushwa kwa joto kali la moto joto kali mno. Naona haimaanishi ya kwamba dunia tayari itapita, lakini ulimwengu cosmos, siasa wenye dhambi, taratibu dhambi, magonjwa, virusi, kila kitu kilicho kibaya kitapita kila kitu ambacho wakati mmoja Mungu siku moja alizitetemesha alizite mbingu, lakini wakati huu uh, yeye alisema yeye ataitetemesha nchi, mbingu na nchi. Uh, yeye aliitetemesha nchi hasa, na kisha wakati huu uh, yeye ataitetemesha mbingu. Mnaona, kwa kuwa tunapokea ufalme usioweza kutetemeshwa ni ufalme wa milele. Angalia jinsi anavyoliendea jambo hili. Angalia hapa, Petro alisema na itayeyushwa kwa joto kali mno, na, na kazi zilizomo ndani yake zitateketea. Si sayari, kazi zilizomo ndani yake, kazi za mwanadamu, wanasiasa wao wote na kazi zao, na madhehebu yao yote na kazi zao za kujitengenezea, vyote vitaangamizwa pamoja nayo itakapoteketea na na mbingu zitatoweka kwa mshindo mkuu. Uliichunguza hapa, mbingu zitapita kwa mshindo mkuu. Sikilizani, dunia nzima ita- itawaka moto na hewa zilizomo duniani zitashika moto na kulipua na kulipua. Hiyo ni kweli kabisa. Me na bibilia ilisema hapa, Petro alisema, na mbingu zitapita pamoja na dunia kwa mshindo mkuu. Mlipuku wa namna hiyo utaisukasuka, utaisuka. Lo, jamani! Maana hauna budi kuangamiza kila ugonjwa, kila mchongoma, kila mwiba, kila kitu kinachopaswa kuteketezwa, ule moto utakiteketeza. Na kumbukeni, si kwa jumla moto wa kawaida tu, ni moto mtakatifu pia Naona utakao mwondolea mbali shetani na wote walio wake, pepo wote. Mbingu na nchi pia, amina, zitapita, zikiua vijisuru vyote, wadudu wote uwai wote wa kawaida ulio juu yake na unawizunguka, hata H2O maji yatalipuka. Wazia jambo hilo, nena kuhusu mshindo. Unafikiri mshindo ule mdogo nje kule dukso uli- ulikuwa kitu? Wakati yeye alipozifungua zile zile mori sita, uliutikiza nchi karibu na hapo na kusababisha maneno. Ngoje ya mpaka dunia hii itakapopokea ubatizo wake. Unajua, mtu anapoupokea ubatizo wa moto kuna makelele mengi sana hapo. Wao wanafikiri hiyo ni aibu kuwasikia watu wakipiga makelele na kupaza sauti namna hiyo. Ngojeni tu mpaka dunia hii itakapopata ubatizo wake. Naam. Itaeleza, itayalipua eti mbili o oh, maji, kwa kuwa Biblia ilisema hapa katika Ufunuo ishirini na moja wala hapana bahari tena, italipuliwa. Jambo hili litabadilisha uso wote wa dunia, nzima itapasuka na kuvunjika vipande vipande, sehemu yote ya nje, uso wa dunia, na kuingia kuti mamia kadhaa ndani yake, itafunuliwa tu kabisa anga hewa zilizomo duniani, sasa mahali ambapo wanapata makombora haya yasiyoweza kupenya ndani yake, eneo kubwa sana kule juu, huko juu kabisa, kwenye namna fulani ya eneo ambapo kuna kila namna ya hewa, wao wanasema, na hizo zitalipuka. Hasira takatifu ya Mungu itakuja juu yake, mnaona, na itaisafisha, itaubadilisha, ita uso wote. Sasa wengi wenu ninyi mnaotaka kuandika neno hili, neno la Kiunani kupita linatokana na neno ili nibidi kulichunguza nikafikiria, dunia hii itapitaje, na hata hivyo tu, tu, tutaishi humo. Lakini kama utaangalia baadhi yenu ninyi, watu mnaotaka kuliandika, nitawaendelezea herufi zake. Nisingeweza kulitamka p a r a r a c h o m e a, pare, pare rechomia, sijui jinsi ya kulitamka. Sasa kwa njia hiyo, kama nilivyosema ninapopata uvuvio kwa ki kitu fulani ukinigusa basi basi mimi hurudi kulichunguza neno hilo. Sasa hapa siwezi kuliendeleza herufi za hilo neno, ama siwe siwezi siwezi, siwezi kulitamka lakini katika jambo hilo Bwana angali ananipa njia, ninaondoka ninaenda na kuangalia maana ya, ya neno hilo kisha ni, ninalipata. Mnaona, ndipo nimelipata tena, mnaona, ndipo na hizi zitapita sasa. Neno hili maana yake ni kupita kutoka hali moja kuingia nyingine, halimaanishi kuangamizwa, kama vile neno la Kiingereza lingemaanisha kupita ni kuangamizwa, lakini neno hili la Kiebra ama kiunani hapa alimaanishi kupita linamaanisha kupita kutoka kwenye kitu kimoja kuingia kingine angalia lakini kupita kutoka kwenye hali moja inasema kuingia ki nyingine sasa angalia Paulo alitumia kama ukitaka kusoma sasa aliandika unaweza kulisoma baadaye katika Tito tatu tano Paulo anatumia neno lili lili li, li, li, linamaanisha kuzaliwa upya kwa mtu ya kwamba mtu ametoka kutoka kwenye dhambi akawa mtakatifu, hajangamizwa kabisa. Mtu anapobadilishwa, yeye hangamizi, bali yeye ni mtu aliyebadilika. Yeye amebadilishwa kutoka alivyokuwa akawa alivyo, siku angamizwa. Yesu alitumia neno lile lile li, katika Mathayo kumi na tisa ishirini na nane. Sasa si ishirini na nane kumi na tisa, sasa kumi na tisa ishirini na nane. Yeye aliwaambia mtaketi pamoja nami katika ufalme wa Baba yangu, mmezaliwa upya. Mnaona, mmebadilishwa, mtakapobadilishwa, alitumia neno lile lile tena alitumia neno lile lile aliposema kwa yule mwanapunda akasema, mfungueni mwanapunda mkamwacha aende zake. Alisema jambo lile lile katika kufuliwa eh, kwa Lazaro, mfungueni mbadilisheni, amekuwa mfungwa, mwacha aende zake. Inamaanisha nini? Dunia itafunguliwa kutoka katika mikono ya Shetani, itafunguliwa itafunguliwa kutoka kwenye siasa, itafunguliwa kutoka kwenye taratibu za madhehebu ya dini, ikatumiwe kwa ajili ya ufalme wa Mungu utakaoanzishwa hapa duniani. Lakini mradi tu imo mikononi mwa shetani, siasa. Shetani ndiye mtawala wa dunia hii, anaimiliki, ilikuwa ni mali yake, lakini sasa Kristo ameikomboa. Wakati mmoja ilikuwa mali yake, lakini si sasa. Wakati mmoja mwanamke yule mdogo alikuwa mali yake, lakini si sasa. Naona yeye alikuja kuifungua yeye alifungua mikono ya dhambi she, ya shetani kwenye uwai wangu kwenye uwai wako, na sasa sisi wake sisi si wake hivi. Si, si, si, mara nyingi mmenisikia nikisema katika maombi, ondoa mikono yako kwenye mali ya Mungu. Naona mnaamini. Wewe na imani, imani kudai yaliyo yako, hizo ni uwe na imani kudai yaliyo yako, hizo ni haki zako. Of, ondoa mikono yako kwa mwanamke huyo, ondoa mikono yako kwa mwanamume huyo. Unaona, imani itafanya jambo hilo lo. No, jamani, si kuyangamiza, lakini of ni tu, ondoa mikono yako kwake, kuifungua, kuiachilia, kuitoa. Inabadilika, dunia itabadilika, siasa zitabadilika, dini zitabadilika, madhehebu yatapita, siasa zitapita ufalme wa Mungu utadumishwa tunasoma katika Yohana tunasoma Yohana katika ufunuo 6:14 mnaona ikaondolewa kama ukurasa ulivyokunjwa Biblia ilisema nini? Ya nini ni ya kwamba ika nini. Yohana alisema niliona mbingu na nchi pia zikiondolewa kama ukurasa ulivyokunjwa, Yohana Ufunuo sita kumi na nne. Yesu alisema mbingu na nchi zitapita, ama kwa maneno mengine mbingu na nchi zitabadilishwa. Naona alitumia neno lile lile pale pale tena la si kuangamizwa, kwa kuwa baadaye katika Ufunuo ishirini na moja mbili hadi ishirini na nne mm aliona Yerusalemu mpya mm, ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu ukikaa juu ya dunia. Hii haimanishi itaangamizwa vile, taratibu zitabadilishwa. Daniel aliona jambo lile lile, mamba uliochongwa bila kazi ya mikono ulipiga dunia na hiyo sanamu yote ya hizo taratibu ikavunjiliwa mbali ikawa kama makapi ya viwanja vya kupepea wakati wa hari, na upepo ukavipeperusha, na ule mwamba wenyewe ukakuwa ukawa mlima mkubwa ulioijaza nchi. Angalia mlima huo sasa, katika muda kidogo mlima huo ulifunika nchi. Pia tunaona hapa hapa pia katika Ufunuo pale ilisema, wafalme wa nchi mpya wataleta heshima zao na utukufu wa wao ndani yake. Dunia mnakaa Yerusalemu mpya inakaa juu ya dunia hii. Naona ili badilika tu. Wewe ni mtu yule yule katika kimo uliyekuwa wakati Mungu alipokuita kwa mwanamume, mwanamke yule yule. Lakini unaona jambo ni kwamba ilikuwa ni kuzaliwa upya. Maisha ya zamani yalipita, tamaa ya zamani imepita. Wakati ulipenda kunywa pombe na kulaani na kugombana na kuzozana na kudurura na kuzinzi, kitu hicho kilikufa tu. Unaona, lakini sasa wewe umezoea, wakati huo wewe ulikuwa chombo cha shetani, sasa umekombolewa. Na hiyo hivyo ndivyo dunia itakavyokuwa, jinsi ile ile inakombolewa. Mbingu mpya na nchi mpya, ni kama wewe tu. Wewe ni kiumbe kipya, na nalo neno la Kiunani pale, mtu yeyote anajua, alisema wewe ni kiumbe kipya. Hey, amina! Kiumbe kipya katika hekalu lile lile la kale. Haleluya! Angalia jambo linalotukia hapa sasa, tukufu. Vyema. Sasa tunaona kwamba dunia hii itashikilia wafalme wa, wa nchi na tena, katika Mathayo tano tano, Yesu alisema wenye upole wachairithi nchi. Siku linihi tu kuwa na dunia nyingine, itakuwa ni dunia ile ile Ninajaribu kuwafikishia mpango wa ukombozi kabla. Kama sitawafikishia kitu kingine, naona ubalizi wa moto juu yake ni wa kuisafisha tu na kuifanya mahali panapofaa kwa watu wake wa pole kuishi mle. Naona lo no. kama vile alivyotufanyia sisi uumbaji wake kuishi mle, kabla ya yeye kuweza kuja ndani yake, ili mbidi kutupa ubatizo wa moto, ndipo Roho Mtakatifu akaingia na kuishi, ubatizo wa moto. Alafu unapopata ubatizo huo wa moto, ndipo Roho Mtakatifu anaweza kuingia. Kitu gani anapoingia yeye? Yeah, anachoma kila kitu kilicho kinyume cha neno kabisa, ndani yako. Mnaona? hata amini kitu kingine ila neno, kwa maana yeye yeah, yeah, ni neno. Naona? Naona? Naona? Sasa hilo ndilo tulilokuwa tunazungumzia hivi majuzi thibitisho si la Roho Mtakatifu, naona? Thibitisho si la Roho Mtakatifu ni wakati unapoweza kulipokea neno si taratibu fulani bali kupata kuelewa vizuri. Unajuaje kwamba neno ni wazi unalifahamu hilo? Anga li, le, ni angalie likijithibitisha lenyewe. Vema mnasema ninaona hili likifanya likifanya kitu hiki, hiki na kile lo nam magugu yanaishi kwa jembe ile, naona? Bali haina budi kuwa ni neno lote kuwa bibi harusi huna budi kuwa sehemu yake yeye ni neno, naona? Na ni sehemu gani ya yeye neno lililoahidiwa kwa ajili ya siku hii, wakati yeye ana anamuitapo bibi harusi wake, iwe ni sehemu ya hilo. Mnalipata sasa, msiakilie msi, hilo sasa. Angalieni na yeye anafanya anapafanya mahali panapofaa pa kuishi milele. Angalia huu bado haujatajwa kunini, huu utawala wa miaka elfu e, ile miaka elfu moja si si mpya Naona utawala wa miaka elfu ni enzi tofauti. Huo ndio tutakaoingia utawala wa miaka elfu, bali huo si nchi mpya na mbingu mpya la, la. Hapo ni mahali tu pakupumzikia. Mnaona muda wa kupumzika, si mbingu mpya na nchi mpya hata kidogo. Kwa kuwa mnaona katika ule utawala wa miaka elfu tuna vitu ambavyo visingeingia katika hizo, ni mfano wa ile siku ya saba ya kale kutoka Edeni, siku ya saba baada ya ye kuufanya ulimwengu, na ile siku ya saba ye alipumzika katika Edeni na ule utawala wa miaka elfu. Mnaona dunia na sasa ina umri wa karibu miaka elfu sita, mnaona, na kila miaka elfu mbili umepata maangamizi. Naona miaka elfu mbili ya kwanza Garika ilikuja naye akaubatiza kwa kitu gani? Maji. Miaka elfu mbili iliyofuata, Yesu alikuja kuutakasa na kuudai kuudaya, akaudondosha uo... damu yake juu yake, akauita ui... wake vema, nitakuja tena. Uh-huh. Sasa kama mfalme pamoja na ma malikia wake, na miaka elfu mbili ya pili, yeye yeah, anafanya nini yeye? Yeah, anakuja na, na ku kutoa muda wake wa mapumziko, kisha anauteketeza na kudai kuwa ni wake yeye. Yeah, anawarudisha walio wake na kuwaweka umo. Basi angalia, si ulimwengu mkamilifu utawala huu wa miaka elfu ni mfano wa siku ya saba. Halafu kuna kuja ile hukumu ya kiti cha enzi. Naona tungale tuna hukumu tungali tuko katika wakati kwenye ule utawala wa miaka elfu, ni siku moja, miaka elfu moja ni kipindi cha wakati, sio mchanga- msichanganye jambo hilo na nchi mpya. Sasa maana sio uenda am... mkaniambia jambo hili sasa. Sasaaisi uenda mtu fulani akaniambia jambo hili ya kwamba, sasa ndugu Branham utafanya nini sasa? Umeishiwa na saba zako kamilifu, unaelekea wapi? Utafanya nini sasa? Sasa wewe ni mwana majira, ambapo ndivyo nilivyo. Ninaamini ya kwamba ndivyo Mungu alivyo pia. Tazama man, angalia, umeishiwa na mifano yako ya, ya majira, kwa kuwa kama utaweka kitu fulani baada ya siku hiyo ya saba, utaipataje? Unaelekea wapi sasa? Vyema, nitawaelekeza mwangalie kitu fulani, mnaona? Mnaona? sijani ni sijaishiwa na majira bado nina andiko lingine hapa, nakumbukeni yote yanabudi kutimizwa kila sehemu yake. Sasa unasema ndugu kana, huna unajaribu kuweka kitu fulani kule mbali sana, baada ya siku hiyo ya saba saba sabato hiyo ya siku ya saba kama vile Mungu alivyoifanya nchi ya na ku, na kufanya kazi siku sita kisha akapumzika kwenye siku ya saba. Ilikuwa tu ni mfano, mfano wa wakati wakati, lakini ndio kwanza niseme tu hapa tunakuwa wa milele kwa hiyo mfano wako uko wapi sasa? Ulisema wewe ni mwana mifano, kwa hiyo wewe wewe umeishiwa na mifano sasa. La, sijaishiwa. Hebu tuone tu kama tumeishiwa. Hebu turejee kwenye Mambo ya Walawi, nyuma kwenye sura ya 23 ya Mambo ya Walawi. Sasa na watakeni muone katika Mambo ya Walawi, mahali tulipokuwa Jumapili iliyopita, ama ni nini iliyopita, ni ili ndilo linalonipa ninalo... hilo wazo hapa hapa, sura ya 23 ya, ya Mambo ya Walawi na aya ya 26. Sasa kumbukeni kuna siku saba za siku kuu: siku kuu ya baragumu, siku kuu ya ya vibanda, sikukuu ya kutikizwa kwa miganda, ninivi zote hivi. Kuna siku saba kuu za sikukuu, hizo zilikuwa tu ni mfano wa nyakati saba za kanisa. Nanyi mnakumbuka kulikuwa na sabato ngapi kati ya moja na nyingine? Mnaona, sabato saba kati ya Pentekoste na zile baragumu ambazo zilikuwa za sa nyakati saba za kanisa, na kulikuwako ku na siku saba za sikukuu ambazo zinawakilisha zile nyakati saba za kanisa. Endelea kwa hesabu namba zako. Mnasema ima sasa, ndugu, kana umeishiwa una saba yako ema, hebu tuchukua ile sikukuu ya mwisho ambayo ni sikukuu ya vibanda. Sasa angalieni hapa katika aya ya 36, ninyi mtamsongezea Bwana sadaka kwa moto siku saba Siku nane siku ya nane kutakuwa na kusanyiko takatifu kuna wakati mwingine mtakatifu unaokuja kusanyiko takatifu kwenu nanyi mtamsongezea Bwana sadaka kwa moto na ni mkutano wa makini huu. msifanye kazi yoyote ya utumishi. Sasa tuna siku ya nane sasa kuna siku saba tu, lakini hapa tunazungumza juu ya siku ya nane, kusanyiko takatifu. Kusanyiko angalia, msifanye kazi siku hiyo. Ile siku ya nane ni nini? Kurudi kwenye siku ya kwanza. Mbona ina nena juu ya milele, inapozunguka, inapozunguka bila mahali pa kusimama. Amina, mnaona jambo hilo? Angalia, ilikuwa pia ni katika siku hii ya nane, siku ya mwisho ya sikukuu ya vibanda. Angalia, baada ya hiyo, baada ya siku ya sikukuu ya mwisho, baada ya waka, wakatia wakati, wa wakati wa mwisho, wakati wa mwisho wa kanisa, baada ya siku saba nzima za mwisho juu ya nchi, baada ya ule utawala wa miaka elfu. Ndipo kusanyiko hili takatifu linakuja kumbuka, hii ni sikukuu ya vibanda, vibanda, mahali pakukusanyikia, amina, ambapo katika utawala wa miaka elfu bili ilisema watajenga nyumba na kukaa ndani yake, lakini katika ile nchi mpya yeye tayari ameenda kaandaa mahali, wameisha jengwa. Sisi hatuna uhusiano wote na kujengwa kwake, amina, milele Lo, mimi nalipenda tu neno hilo jamani, kusanyiko takatifu, siku ya nane, ambapo kuna siku saba tu, alafu kwenye siku ya nane ambapo inarudi kwenye siku ya kwanza tena, inarudi moja kwa moja kwenye siku ya kwanza. Siku ya nane ni kusanyiko takatifu -taka. Angalia, siku saba zinahusiana tu na ule uumbaji wa kale wakati wa dunia siku saba huoni, ule utaola miaka elfu, siku ya raha, kama vile Mungu alivyofanya kazi siku sita, kastarehe ya saba. Kanisa linafanya kazi siku sita na kustarehe kwenye ya saba, lakini ungali huko katika kipindi cha wakati, si nene juu ya milele. Lakini naona hakuna kitu kama siku ya nane, unarudi kwenye siku ya kwanza tena. Unaona siku ya kwanza sabato inanena juu ya torati ya kale ambayo ilikuwa ya kupita kule kuadhimisha sabato ambayo ilipita, au nimesema ilibadilika, ikawa nyingine. Haikupita, ilibadilika tu kutoka ile torati ya zamani ya ku... ya kuadhimisha siku fulani, siku fulani ya juma. Isaya sura ya kumi na tisa ilisema, ninaamini ishirini na nane kumi na tisa ilisema, amri lazima iwe juu ya amri, huku kidogo na huku kidogo, nishikeni lililo jema la bali, kwa watu wageni na kwa lugha ningine nitasema ni na watu hawa, na huku ndiko kuburudika. Naona unaingia katika uzima, si kuadhimisha siku fulani au kivuli. Paulo alisema pale katika Waebrania sura ya nne, mnashika siku damibuli, na na vivuli na vitu kama hivyo, natelea ujuzi wenu. Naona sisi hatuingii katika siku fulani na, na taratibu, mmepita kutoka mauti kuingia uzima wa milele. Si siku na majira mmepita, maukini mkaingia katika umilele. Hilo ndilo kusanyiko taka kusanyiko, kusanyiko hasa siku saba, angalia, ambazo hupita, au nilivyosema, zinabadilika zikawa nyingine. Siku nane zinahusiana na uumbaji mpya naona si ule uumbaji wa kale. Siku nane ni uumbaji mpya, kwa kuwa ilikuwa katika siku ya nane ambapo bwana wetu alifufuka katika wafu. Hilo hapo kusanyiko lako lingine utakatifu. Sikufikiria sabato hata kidogo, ama sikukuu za vibanda, sikukuu ya hii na sikukuu ya Pentekoste. Yesu alifufuka katika wafu kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu katika siku ya nane, baada ya zile sabato saba ama siku saba nyakati saba za kanisa, Yesu alipofuka katika wafu siku ya nane, ambayo ni kusanyiko takatifu. Mnaona, ambayo ni siku ya kwanza. Naona mimi nimekwisha pita katika wakati, mkaingia katika umilele tena. Siku adhimisha siku na kuadhimisha sabato na miandamo ya mwezi na vitu kama hivyo, lakini umepita, umebadilisha hali yako siku kuangamiza utukufu, bali kupita kutoka mauzini kuingia katika uzima wa milele. Lo no, mambo ambayo Biblia inatufundisha naona, kupita kutoka mmoja kuingia nyingine. Sawa, kupita ile sabato ya kale imepita. Yesu alifufuka katika siku ya nane, hiyo ilikuwa siku utukufu takatifu, wala haikuwa siku fulani, maana siku wakati ulikuwa tayari umekwisha, ulipita, ukaingia katika umilele. Mnaona, iligeuka moja kwa moja ikarudi kwenye siku ya kwanza tena. Unaona, umilele ni kama duara, huwezi kupata kona kwake, uwezi kupata mahali pa kusimama katika duara kamilifu. Unaendelea na kuendelea, sijali unaenda mbali gani, ungali unaenda. Unaweza kuanza kuzunguka namna hii, uende, uende kupitia kwenye sara, uh, uh, sakafu kupitia duniani, uende nje ya dunia ungali, una Vitu vyote vilivyoumbwa hapa chini, vilivyopotoshwa siku umbo na shetani, vitaanguka vita, wakati ile kengele kuya dhahabu itakapolia na baragumu ikilia, na kule nyuma hapo mwanzo ambapo ile nguzo ya ya kushikiza, kushikiza ilifanywa kule Edeni wakati mwanadamu alipokuja duniani na akaanguka, mwanakondoo mdogo alimwaga damu yake Kalvari, iliinua msalaba ulioshikiza gao la kale wao, kwa hao waliohesabiwa haki walioutazamia huo. Na katika wakati huu mpya, kwenye kule kuja kwa Bwana kwenye nchi mpya, ile kamba ya wokovu, ile damu, zile nguvu za ukombozi ambazo nin, ninanena habari zake, na katika utaratibu huo huo imemkomboa mwanadamu, na ishi pia itafufuka katika umilale tena na lile ziwa la moto litateketeza kila kitu kisicho mcha Mungu na kisichochaguliwa tangu zamani kwake. Mnaona jambo hilo? Angalia ile siku ya nane, Yesu alipofuka tupate kuhesabiwa haki, yule mfalme wa milele mwenye ufalme wa milele wa kubatiziwa nao kupata uzima wa milele. Si, siku saba haikuwa na uhusiano na, na siku yoyote. Inanena juu ya nyingine milele inayokuja, ikizungumzia juu ya wakati wa milele ulimwengu, ninaonena habari zake pia. Angalia, baada ya siku hamsini ama sabato saba kutoka hapo tena, nina kunakuja siku nyingine takatifu ni nini kilitukia? Roho Mtakatifu alishuka kwenye siku ya Pentekoste, kwenye siku ya saba ama siku ya nane, hasa siku ya nane, akashuka kwenye siku ya nane, ilikuwa sabato saba baadaye, kikamilifu kabisa, baada ya kufufuka kwake. Mnaona, kwa hiyo kwa ingekuwa mara saba ya hizo tena, kuileta tena kwenye siku ya kwanza ya juma tena, kikamilifu kabisa. Mnaona hilo hapo, kusanyiko lako takatifu halina uhusiano wowote na vitu vya kuonekana, imepita hivyo. Ni, kuingi, ni kuingia katika ufalme wa Mungu na uzima wa milele pamoja na waliochaguliwa tangu zamani ambao kama hawakuanza haikuanza katika siku yoyote. Wewe hukuokoka kwenye siku yoyote, daima ulikuwa umeokolewa. Amina. Yesu alikuja tu ku, kuwakomboa hao, bali uliokolewa tangu mwanzo, kwa maana ulikuwa na uzima wa milele kwanza. Samaki wa mtoni hawezi kama kuwa samaki sindano, ama kiluilui, huenda kawa katika maji yale yale pamoja naye, lakini alikuwa tangu mwanzo samaki wa mtoni. Tarifu lilimshika li, li, tu, mnaona, bali alikuwa hivyo tangu mwanzo. Kuna hiyo ni nini sasa? Hatujaishiwa sa, na muda wa nyakati, sivyo? Tuko kabisa kwenye maandiko. Siku hamsini baadaye akaja Mnaona, nane haiwezi kuhesabiwa pamoja na juma. Mnaona, haiwezi kuhesabiwa siku e, nane katika juma moja, huwezi kufanya jambo hilo. Mnaona, kwa sababu kuna siku saba tu katika juma moja. Ihesabu namna hiyo utakavyo, Jumapili ndiyo siku ya kwanza ya juma, unaona unahesabu saba ndipo huna budi kurudi na kuanza tena, unahesabu saba, unarudi na kuhesabu tena. Mnaona, nasi tuliishi katika mifano hii yote hapa ndani, lakini unapofikia ya nane, unaingia katika umilele. Wewe huji kwa torati wala kawaida za dini na taratibu, unakuja kwa kuchaguliwa tangu zamani. Amina. Kuna usanyiko takatifu alisi na la kweli. Mnaona, nasi tunamalizia wakati wa saba wa kanisa, wakati wa kanisa, wakati wa Pentekoste. Mnaona jambo hilo, tunaingia kwenye hilo kusanyiko takatifu, tunaingia kwenye umilele huo wa halisi wa kweli ambalo kanisa limeitwa, si kwenye vituo fulani, madereva fulani, bali kwenye umilele pamoja na mfalme wao wa milele. Naona hatuna hayo hata kidogo. Hakuna kitu kama siku na kadhalika, na nyakati umepita, ukaingia katika umilele. Ulitoka ulikuwa kule kwanza. Unaona ulikotoka, ulikuwa kule kwanza. Unaona kama una uzima wa milele, kuna wa aina moja tu, huo ni Mungu nawe ni sifa iliyodhihirishwa. Unaona kama wewe, kama sivyo ulivyo, hutakuwa hutakuweko. Hata hivyo, hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu, mnaona ambapo yanapita mambo haya yote ya kale, bali mambo haya hayapiti. Kwa hiyo yananena, yananena juu ya umilele. Roho Mtakatifu ni wamilele, alafu wewe uko katika umilele, mahali ulipokuwa wakati wote, lakini umetambua tu hivi punde jambo lililotukia. Unaona, wewe ulifanywa kwa ajili ya kusudi la milele, kwa maana ulikuwa virisho la sifa iliyokuwa ndani ya Mungu ambaye alikuwazia na akakutamka, naye akaifanya dunia apate kukutoa toka kwake na kukufanya mwanadamu. Ndipo dhambi ikaja, ikapotosha njia yake, ilikuja hata hivyo, bali ulikuwa umepotea pamoja na ulimwengu kwa hiyo yeye akaja na kukukomboa sifa iliyotamkwa, kisha anaikomboa dunia hii kwa njia ile ile. Halafu kusudi lake li linaendelea. Mnaona lo, haleluya! Lo, jambo hilo linanisaidia sana kuwazia tu juu ya mambo yajayo. Sasa katika Efeso moja kumi Inaitwa sasa, kama unaandika wa Efeso 1:10 inaitwa, si muda wa wakati, si siku ya saba, inaitwa utimilifu wa wakati. Na wakati utimilifu wa wakati umetimia, hapo ndipo wakati utakapokuwa umekwisha kutimiza wakati, hakuna wakati tena, basi unaingia katika milele, baada ya wakati wa saba wa kanisa kuisha na umekwisha wakati wa Luther umekwisha, wakati wa metodisti umekwisha, wakati wa pentekoste umekwisha, na sasa unaingia katika nini? Umilele. Hakuna saba tena, hakuna tatu tena, hakuna nyingine tena. Wao wako katika umilele ambako hakuna wakati ha, kama namba na nyakati na kadhalika. Amina. Lo, jamani, mnaona jambo hilo sasa. Is... ambao baada ya wakati kutimizwa, dhambi zote zimekwisha, zimeondolewa kwenye ule utawala wa miaka elfu, kwenye ile hukumu ya kiti cheupe cha enzi, mfano wa mfano kwa Roho Mtakatifu, baada ya ulimwengu kushika moto na kubatiza ubatizo wake wa kwa moto wa moto mtakatifu kutoka mbinguni, dhambi zote zimekuisha, virusi vyote zi vimekuisha, pepo wote wamekuisha kuigi, majaribu yote yamekuisha, uovu wote umekuisha mfano. Sasa basi, Mungu anafanya nini? Je, anaweza kuketi juu ya nchi? Naona, kwa maana dhambi zote zimekuisha. Hilo ndilo jambo lile lile analofanya anapokupa, yeye anapokupa ubatizo wa Roho Mtakatifu na moto, yeye anaweza kuja na kuishi pamoja na nawe, nasi tunaweza kuketi katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu, kwa sababu tayari tuko ndani yake kwamba tutakuwa sasa tuna keti katika Kristo Yesu. Tunaingiaje ndani yake? Kwa ubatizo mmoja wa Roho Mtakatifu, kwa roho mmoja sote tumebatizwa katika Kristo, ambapo tumo sasa. Si tutakuwa ndani ya Kristo, tuko ndani yeye. Yeah, yeah, ndiye yule mfalme mkuu wa kiroho juu ya roho aliye ndani yetu, kwa sababu tulikuwa ndani yake hapo mwanzo naona Mungu hapo wa mwanzo, wakati alipofikiria juu yako na kufikiria juu ya wengine namna hiyo, akajifikiria mwenyewe kwamba anaweza kugusika. Hayo yalikuwa ni mawazo yake, naona. Kwa hiyo yeye aliyaonyesha mawazo yake kwa neno. Yeye alisema iwe na iwe ikawa, iwe ikawa a, Alafu baada ya kitambo kidogo yeye aliendelea kusema na iwe, mpaka watu wakasema siku moja, usiache Mungu aseme nasi. Yeye akasema sasa, nitasema nao katika nabii. Mnaona, tangu sasa na kuendelea, nitasema nao katika nabii. Naye nabii akasema kutakuja, kutakuwa na ikawa, na ikawa, na ikawa, na ikawa. Mnaona namna hiyo tu, mnalipata? Sasa utimilifu wa wakati umekuja, baada wa ya wakati kutimiza, dhambi imeisha baada ya ubatizo wa dunia, baada ya ubatizo wa dunia, kuifanya mahali panapofaa Hakuna magonjwa, no, hakuna vijidudu vya maradhi, hakuna miiba, hakuna michongoma, hakuna mauti, hakuna huzuni, hakuna majonzi, hakuna uzee, hakuna kitu cha kuwakilisha mauti. Hamna kitu kimeenda kombo, sawa? Hakuna kitu cha maumbile ya kawaida milele. Basi sifa zake zimedhihirishwa kwa sababu zilikuwako kwanza mwanzoni. Hivyo ndivyo alivyofikiria ndugu Branham anaeleza kwenye ubao. Na kwa hiyo ni nini kilitukia? Yeye aliwaweka Adamu na Hawa hapa duniani na kusema ongezekeni, sasa mkaijazi nchi. Miili yao yote ilikuwa imewekwa hapa nje, kusudi wewe ule ule na kuunda mwili wako. Hiyo ndio njia aliyokuwa nayo ya kufanya jambo hilo, lakini dhambi ilikuja na kuikatiza mpango wake, na unaendelea moja kwa moja vile vile tu, wakati unaendelea moja kwa moja lakini Yesu alifanya nini? Mungu alishuka akajidhihirisha mwenyewe katika mfano wa mtu mwanadamu, akautoa waiwake badala ba ya kukaa ya kukaa hapa ambapo yeye alikuwa mfano mfalme, bali yeye alijitoa mwenyewe apate kuwaokoa wa au wengine. Mnalipata? na wakati yote yatakapokwisha, ndipo linarudisha linarudishwa pale pale kabisa, na kusudi la Mungu linatimizwa. Huyo hapo mfalme wa milele tena, pamoja na raia wake wa milele, wamedhihirishwa katika mwili wa kibinadamu vile vile hasa alivyokuwa nao. Dhambi imeondolewa no, ibilisi ameondolewa no, yote yamekwisha. Sasa ni kitu gani kitakachofanya? Japo hilo dunia hii isingeweza kuwa mahali pa mbingu kukaa. Sasa hebu iangalie ile dhambi, itapaswa kusafishwa Hakuna mwanamume hakuna mtu hakuna mwanamke mvulana msichana, sijali yeye ni nani, anayefaa kwenda mibarani ama hata kudai kwamba ni Mkristo bila ya kujazwa na Roho Mtakatifu una haki ya kuendea meza ya Bwana ama ushirika wowote, kutawata miguu wala chochote kile, mpaka umekwisha kusafishwa na moto mtakatifu wa Mungu. Hakuna mtu aliye na haki ya kuhubiri, isipokuwa wewe kama Musa ukutane naye huko nje kwenye ile ardhi takatifu, nguzo ile ya moto ikining'inia pale, mahali ambapo mtu anajijua alipo. Unaona, angalia jinsi jinsi, jinsi tunavyokwenda baada ya ubatizo wa moto wa dunia vijidudu vyote vya maradhi vimeondolewa, unapofanya mahali panapofaa kwa mbingu, basi kuishi hapa duniani. Mfano sasa wa kuketi katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu, tumepita katika huu mchafu kama maskini yule mwanamke alivyokuwa ali, ali, akaingia katika sifa ya Mungu iliyodhihirishwa. Sasa si, sisi ni wana wa Mungu, si tutakuwa sisi ni sifa za mawazo ya Mungu. Naona sasa mnasema si mwangalie kuwa ni huyu je, yeye hakuwa mwana wa Mungu? Ilithibitika yeye hakuwa, yeye hakuweza kutambua nini. Je, yeye alisema nina mimi Biblia? Hakika, bali hakuweza kutambua neno lililothibitishwa. Na wakati huo yeye alikuwa tu na kisomo cha kiakili cha kundi fulani lililokuwa kule nyuma kabla yake, na ni jambo lile lile leo. Mnaona, ninajua hilo ni zito, bali ni kweli Kulikuweko na neno kama lilivyonenwa li, li, kwa ajili ya siku hiyo, sawa sawa kabisa. Yeah, a... na yeye ye, ingawa alikuwa mwanachuoni, hata hivyo alikuwa mtu mashuhuri, bali hangeweza kulitambua hilo. Kwa nini? Haidhuru alikuwa mwanachuoni jinsi gani, kitu kama hicho, yeye bado hakuwa na uwakilishi wa kuchaguliwa tangu zamani. Mnaona, waliochaguliwa tangu zamani ndio tu wafanyao jambo hilo ndiyo tu wanaoweza, kwa sababu angalia, inathibitisha kuchaguliwa tangu zamani. Maana kama una ujeni wa milele, ilikubidi uwe sehemu ya Mungu wakati wote, maana yeye ndiye tu wa milele. Mnaona jambo hilo. <sighs> Lo, jamani, wazia jambo hilo. Sasa, angalia jambo linalotukia katika ule utawala mkuu wa miaka no, no, elfu. Dhambi yote imeondolewa, utawala wa miaka elfu sasa unaanza. Ni wakati sasa wa Roho Mtakatifu kupatukua mahali pake, kama tu vile anavyofanya ndani yetu, hupita kutoka mautini kuingia uzimani tukiishi katika ulimwengu wa Roho katika Kristo, katika uwepo wake wenye utukufu, hata mauti ya mwili yatapita ya wakati huo. Basi kama tu vile mauti ya kiroho yamepita sasa, hakuna kitu kama mauti ya kiroho sasa kwa kwa kwa mtakatifu wa Mungu aliyebatizwa, ingawa amekufa hata hivyo ataishi yeye. Yeah, aishie na kuniamini mimi hata kufa kamwe. Maandiko yote hayana budi kutimizwa, mnaona Uwevi kufa una uzima wa milele jambo pekee. Mkombozi amekufanya wewe utambue jambo hilo, nawe daima ulikuwa hivyo, na hiyo ndio sababu naona. Siku unayoishi ni wangapi wanaiona kinua wa mkono wako? Mnaona, asanteni. Mnaona siku tunayoishi unaitambua sasa. Methodisti alisema unapopiga makeele, umem, umempate huyo. Wengi walipiga makele wala wala hawakumpata huyo mpepegota. <tiposa> <tiposa> alisema wakati unaponena kwa lugha unaye huyo, wengi walinena kwa lugha wala hawakuwa naye. Angalia jinsi kila namna ya taratibu walioweza kuwa nazo mafarisayo wale, bali wakati neno lilipodhihirishwa wao hawakulitambua hilo. Mnaona, mnaona. Na iwapo wewe ni bibi harusi, bibi harusi ni sehemu ya mume na kama mahali pekee utakapoweza kulitambua hilo ni kutambua ni sehemu gani ya mume neno hilo ulio la, sivyo uweze kujitambua kwamba wewe ni bibi harusi ni wangapi wanaona jambo hilo, mnaona? Naona huna budi kutambua mahali pako, uweze kutambua mahali pa mtu mwingine. Vipi kama, vipi kama Musa angalikuja na ujumbe wa Nuhu na yeye Nuhu alikuwa na uh, sehemu ya uo, lakini usingalitenda kazi. Vipi kama kama kama Yesu angalikuja na ujumbe wa Musa usingalitenda kazi. Unaona, ulikuwa ni wakati mwingine, ulikuwa unabii mwingine, sehemu nyingine ya leo ili ilipaswa kutimizwa pale, wao walikuwa katika siku nyingine ya juma. Hiyo kazi ya Jumanne haiwezi kufanywa juma Jumatano juma na ya Jumatano haina budi kufanya Jumatano. Mnaona, kazi ya Jumamosi haina budi kuwa ni kazi ya Jumamosi. Mnaona, na wao wao walitambua lo, Musa tu na Musa. Yeye alisema kama mngalimjua Musa mngalinijua mimi, kwa kuwa yeye ndiye aliyenena habari zangu. Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii kama nilipo mimi. Napata hilo wazo, lo, jamani, mnaona. Kwa hiyo Yesu alisema kwenye Yohana kumi na nne, wakati yeye Roho Mtakatifu atakapokuja atawakumbusha mambo haya. Mnaona, awaonyeshe mnaishi katika siku gani, na alafu jambo lingine mtakalomjua kwalo, yeye atawaonyesha mambo hayajayo. Mnaona, mnaona, kukurudi moja kwa moja kwenye ya kinabii tena, atakapokuja, mnaona, katika nchi mpya na mbingu mpya, haiza azitakiwa giza tena. Wakati nchi hii mpya itakapokuja, ibilisi atafungwa. Shetani yeye angali amefunguliwa sasa, yeye ni mshtaki, lakini katika nchi mpya yeye atafungwa na kutupwa kwenye ziwa la moto, katika moto huu mtakatifu. Kwa hiyo katika nchi hii mpya, hebu tuangalie kwa dakika chache sasa. Katika nchi hii mpya, mbingu hazitakuwa nyeusi tena, la huko ni kutokana na lile laana. Mnaona, hazitakiwa giza tena, na mawingu yenye asira pepo hazitavuma juu yake namna hiyo tena la hazitaivunja vunja miti kamwe na kuzivunja vunja nyumba na kuangusha vitu rudi na radi na asira, azita az, az, bubujika juu ya haki kutoka kwa Shetani na kumua mtu anaye anayetembea barabarani, wala kuyanga kuiunguza nyumba. Mnaona la, hakuna tena, hakutakuwako na tufani tena zitakazoshu, shuka kwa nguvu wala dhoruba na vibunga na, na kuzivunjavunja nyumba na kuwaua watoto wadogo na kadhalika. Aha, havitakuwako tena kujaribu kuharibu, hakutakuwako huko. Shetani ametupwa nje. La, ile tungalikuwa na wakati sasa. Nini ninayaruka tu maandiko sasa, ili kwamba tu, tusichelewe sana. Sina budi kuwaombea wagonjwa. Mbingu na nchi zimekutana, Mungu na mwanadamu wamepatanishwa. Edeni iliyorudishwa imeanza. Mnaona laana yote imeondolewa ni kama tu laana yote ya dhambi imeondolewa wakati Roho Mtakatifu anapokukubali. Unaona, wewe hu, hu mkubali huyo, yeye hukukubali wewe. Unaona, maana ni sifa za Mungu. Unaona, kama huyo Roho Mtakatifu inamaanisha roho wa Mungu na ile sifa wazo la Mungu amekukubali kwa kuwa ulichaguliwa kwa, kwa kusudi hilo. Unaona, hata hivyo ulizaliwa katika dhambi, bali Mungu alikuwa na sifa hiyo, na hapa ulijidhihirisha wewe mwenyewe hapa duniani na yeye anashuka anakuja na kuchukua. Mnaona, umerudi hapa hapa ndipo pako. Mnaona, unaona dhambi imepotea nguvu zake, hiyo ni kweli. <laughs> Tamaa ya dhambi tayari imetoka moyoni mwako wakati Roho Mtakatifu anapoingia. Wewe ni mtu aliyerejezwa upya, na kwa hiyo wakati dunia itakaporejezwa upya na jambo lile lile, hapawezi kuwapo na, na kulaani tena, hakuna dhuruba tena, hakuna, hakuna pepo tena, hasa hakuna tufani, tufani tena wewe umepata nesho. Mwanadamu na Mungu wamekutana. Ile nchi mpya itakuwa imewekwa kwenye uzuri wake wa Edeni tena nchi mpya itaenea nini yake baada ya ubatizo wake wa moto wazia tu, inashika moto na kuungua, viumbe vya vi asili vitaungua na na kufumuliwa. Kazi zote duniani zitaunguzwa, maji yote yatalipuka, yatashika moto na yote kulipuka, kila kitu kitalipuka, volkano zitabubujika na maili maili elfu nyingi wane, matope moto ya mawe yataruka kila kirusi. Roho Mtakatifu wa Mungu atasafisha kila wa la dhambi zote na kila kitu Pepo wote watafungwa na kutupa kwenye lile ziwa la moto, ule moto ulawa asira ya Mungu ya moto. Hakuna mnyama atakayekuwako huko kukuangamiza tena. Utakapotembea barabarani katika bustani za maua, hakutakuwako na nyoka pale kuku kukutolea ukali na kukuuma na mate yake ya sumu kali. Lo, jamani siku utapendeza ajabu. Sikilizeni, hakuna sehemu yoyote ya nchi hiyo mti itakayoweka tuta la udongo wa, wa manjano na kulundikwa kufanya mahali palipoinuka ama kaburi apata kuwako na yoyote ya hayo. Mwanadamu na Mungu wamekutana, bibi harusi na bwana harusi, mbingu kumbatiana. Mungu ameshuka kuishi kati ya watu, maskani yake iko pamoja nao. Hakuta kuwako na dhambi tena, hakuna uzuri tena kama hakuta kuwako na tone la majonzi kutoka mashavuni mwa, mwa mama kwa ajili ya mtoto wake mchanga. Amina, hakutakuwako na hayo kwenye ardhi hiyo mpya. La, hiyo imekombolewa ni mali yake, na kwa walio wake waliokombolewa kutoka humo. Naona tena, angalieni ninyi ni sehemu ya ardhi hiyo. Hiyo ni kweli, na wakati alipowakomboa ninyi ye aliki- aliikomboa nchi kwa kwa kitu kile kile nanyi mko pamoja pamoja tena. Lo, inaweza kuwa dhahiri kiasi gani zaidi. Unaona, una budi kukombolewa kwa sababu wewe ni sehemu yake, na iwapo damu haikukudondokea kudondokea, hujakombolewa bado, huja hujaitwa ebo, ye anaisafisha. Hilo ndilo jambo lile lile analofanya katika moto. Hata ingawa damu ilimwagika, bado ingali haina budi kusafishwa kwa moto. Iyo ni kweli, ipate kuwa mahali pa kukaa pa Mungu. Mungu tayari amechukua makao yake kwa uwezekano usio sahihi Uwezekano usio dhahiri. Ufalme wa Mungu humo duniani sasa, katika mioyo ya watakatifu wake, ni sifa zake alizoanza hapo mwanzo. Sasa sifa zake zimekombolewa, yeye na-anangojea nini? Kuikomboa ardhi, kuweka sifa zake ndani yake, kutimiza kikamilifu mpango wake uliokusudiwa tangu zamani. Mnaliona? Angalia, hakuna makaburi, hakuna matone ya majonzi, hakuna, hakuna tena umwagaji damu. Haitaloweshwa na tone la majonzi au damu yoyote. La, hakutakuwako na vita tena. La, hakuna mawingu ya kipopwe, hakuna seruji yenye baridi kifuani mwake, haitakuwapo tena juu yake. Jua kale alita nini? Alitachoma kamwe nyasi zake. Haleluya! Hata jangwa litazaa waridi. Or... ile jangwa la kale lenye kunata litachanua li, li, li siku moja kama waridi. Mungu, hilo wakati litakapokombolewa, wakati litakapopata ubatizo wake wa moto na kila aina ya mipungate na miiba na kila kitu pale. Sasa bali inangojea ubatizo wa moto unaokuja, kama vile yule mtu alipokuwa, wakati alipokuwa angali na chuki, husuda na ugomvi ndani yake, wakati ubatizo wa moto ulipokuja ulisafisha kabisa. Hakuna wivu tena, hakuna kitu tena, ni mali ni mahali tu anapoishi Mungu kabisa. Ili akumbukeni, hao ni raia wake watakao kutana naye kule ng'ambo. Amina. <laughs> Lo, ni ni ni ni jinsi gani! Hiyo si hadithi tu, hiyo ni kweli. Hivyo ndivyo alivyosema Mungu, hivyo ndivyo alivyoahidi. Hicho ndicho bibi harusi anachoendea. Hata jangwa yeye alisema itatoa maua na kuwa waridi. Shetani, dhambi, wenye dhambi wameondolewa milele, yote yametoweshwa, yakaingia katika umilele na yote yalikuwa yamepotoshwa. Yule malaika mkuu aliyeketi pale, siku moja shetani aliyetenda maua yote ataangamizwa. Nakumbuka Biblia ilisema ka, kama nafsi hiyo haitafanya kama alivyofanya yeye, aliyosema yafanywe, yeye ataiangamiza hata nafsi hiyo. Lakini naona yeye hawezi kujiangamiza mwenyewe na abaki Mungu. Kwa hiyo kama nafsi hiyo ni ya dunia duniani, haina budi kuangamizwa, lakini kama ni ya milele pamoja na Mungu, kama hiyo kuanza kwa sababu ni sehemu ya Mungu, na kama haiwezi kuangamizwa. Amina. Ni zuri jinsi gani, ni shukrani jinsi gani ya kwamba kanisa linapaswa kuona jambo hilo. Enyi watu wote mliotenda hapo hapa, hivi ndivyo ninavyojaribu kusema. Ninaacha baadhi ya yake kwa sababu nataka kurejea kwenye jambo hilo tena. Hata mambo haya shetani, wenye dhambi, wameondolewa milele, kamwe hawata ku, kuwapo tena wote. Naona shetani hawezi kuumba, kama anaweza yeye ni Mungu. Naona yeye anaweza kupotosha tu yale aliyokwisha kuumba kuumbwa. Naona na upotovu wote utanini, kupotosha, kutangamizwa na mauti ni upotoshaji wa uzima, na wakati upotovu utakapomalizika, hakuwezi kuwa na mauti tena. Uzee ni ishara ya mauti, na wakati uzee utakapoondolewa, uzima utaingia. Kila ishara za upotovu na kila kitu kinginecho kimeondolewa ni ibana ni chongoma ni ishara ya dhambi. Dunia ita, italaaniwa pamoja nayo na vinaondolewa. Maradhi yanakuja kwa njia hiyo yataondolewa, mauti yataondolewa, umwagaji damu utaondolewa. Hakuna kitu kitakacho kitakachogusa bumba hilo la udongo ila utakatifu, hao waliokombolewa. Lo, jamani! Naam, lo, ninajisikia tu vizuri sana Mungu na viumbe vyake na viumbe vyake vya uumbaji um, huu uh, vimekombolewa kwa damu yake mwenyewe, vimesafishwa kwa hatua zake mwenyewe mbalimbali mbali za kusafisha za kuua kwake virusi na hatua mbalimbali mbali za kuua dhambi. Ni kama vile kama kitu chochote kinasafishwa kama kabisa kuondoa virusi, kusafisha kuzuri kuliko kod kote tuli tuliko wahi kupata kumekuwa ni ni kwa moto unaweza kuchukua chochote na kukisafisha kwa sabuni na na kemikali hizi zote wanazonena wanazone habari zake, bado si safi. Lakini hebu wewe kiunguze wakati mmoja, wakati moto mtakatifu wa Mungu napoisafisha dunia, kuondoa vijidudu kwa zile kemikali, yeye amempandisha bibi harusi wake, ambaye anaweza kuingia mbinguni pamoja naye, wakati jambo hili linapoendelea, na kurudi duniani tena, mbingu mpya na nchi mpya. Ile kipupwe cha kale chenye baridi hakiwezi kudhuru vile jangazi lenye joto kale haviwezi kudhuru. Majangwa yatatoa maua kama wa, ma, waridi. Dhambi pamoja na wenye dhambi zimeondolewa. Mungu, na viumbe vyake na uumbaji wanaishi pamoja katika uhusiano mkamilifu. Kama ambavyo mbingu na nchi ni bwana na mke, ndivyo ilivyo Kristo na kanisa, nao wote wanakutana katika mpango mmoja mkubwa wa ukombozi na wanaletwa moja kwa moja kwenye kifua cha Mungu. Tena mnaona jambo hilo na katika nchi mpya kuna mji mpya. Lo jamani, sasa sikilizeni kwa makini, msisahau jambo hili ya kwamba Yesu alisema katika Yohana kumi na nne yeye angeenda kuandaa, msifadhaike mioyoni mwenu wakati anapoondoka, nina sababu ya kuondoka. Mmemwamini Mungu, yeye alisema niaminini na mimi. Wao hawakuweza kuona ya kuwa yeye alikuwa Mungu, akasema mmemwamini Mungu, sasa niaminini na mimi. nani ninaenda kuandalia mahali. Nyumbani kwa baba yangu mna makao mengi, katika ufalme wa baba yangu kuna majumba mengi ya kifalme. seiso yuko kule akiujenga Yerusalemu huu mpya sasa sasa, sikilizeni kwa makini, msiondoke, msikose jambo hili. Kristo yuko mbinguni leo akiandaa Yerusalemu mpya, kama tu vile Mungu alivyoumba nchi katika siku sita, akaifanya nchi katika siku sita ama miaka elfu sita kama alivyosema. Msiwe wajinga, tunasoma katika maandiko miaka elfu moja ni siku moja, naye Kristo ameenda na anatuandalia mahali ambapo pamekuwa pakijengwa kwa, pa kwa miaka mingi elfu nyingi sana sana, akituandalia mahali nikienda na, na kuandalia mahali nitarudi tena na kuwapokea, ili popote nilipo mimi right. nani mwepo no. Angalia mkombozi na waliokombolewa. Laiti tungalikuwa na wakati sasa. Nimepandika hapa Sulemani, akinukuu msichana huyu, bibi arusi loya tu lazimu kupata tu, tu tumechelewa sana. Mnaona, nitarejea tu nitaparejea tu wakati tuna anapojaribu kumchukua, lakini yeye eh, ameposwa na mvulana wa kuchunga wanyama wengine. Labda walifikiri huo ulikuwa ni wimbo alioimba lola. Suleimani ndiye aliye kirithi kiti cha enzi cha Daudi duniani, bali ilionyesha ya kwamba ufalme huo ilibidi upite. Ilikuwa ni mfano wa Kristo akipendana na bibi harusi, mnaona. Angaliaya kwamba Yesu alisema Yowara mtakatifu kumi na nne, sasa naenda kuandalia mahali lo ya pata kuwaje. Hivi mlipata kuwazia, sasa eyi ni bibi harusi, jinsi patakavyokuwa pameandaliwa na kubuniwa na mjenzi hodari wa kiungu huu mji utakuwaje? Sasa tutazungumza habari zake kwa dakika chache. Mjenzi odari wa kiungu amepanda, akapabuni. Na angalia, yeye amepabuni kwa mikono ya upendo kwa ajili ya bibi harusi wake mpenzi. Atakuwaje? Je, si ungeweza kuwazia mtu akiwa mke mtu, mwenye uwezo, jinsi anavyojenga na kuweka kila kitu kidogo, jinsi mkewe anavyopenda hasa, jinsi angetaka tu Amina. Sasa mjenzi wa kiungu ameubuni wa nji mpya ambapo yeye ataishi pamoja na bibi harusi wake kulingana na anavyopenda. Si ajabu Mtume alisema jicho alijayaona, sikio alijayasikia, alijaya wala hajaingia alijaya, alijaya katika moyo wa mwanadamu. Hebu tuone kama tunaweza kuliingilia kindani kwa muda kidogo tu, tuone jinsi utakavyokuwa. Mjenzi wa kiungu ameubuni huko ajili ya mpendwa wake. Mnaona loni mahali pa jinsi gani, wakati tabia ya Mungu mjenzi hodari wa kiungu ameubuni kwa ajili ya sifa za kiungu ambazo zimechaguliwa kiungu tangu zamani na Mungu mtakatifu, ambaye ambaye ndiye mwanzilishi wa uzima wa Mungu. Huu mji utakuwaje? Wazia jambo hilo, kumbukeni. Si hey mbinguni Yohana alisema niliona ukishuka kutoka mbinguni, utakuwa duniani. Mnaona, si dunia hii itakayopita, ni dunia iliyokombolewa. Mungu hakusema atainua kizazi kipya, yeye atakikomboa kile kilicho hapa yeye, atainua kizazi kipya, yeye atakikomboa kile kilicho hapa tayari. Yeye hataufanya ulimwengu mpya, ni huu hapa hapa. Yeye atauunguza tu kwa moto, autakase kama alivyokufanyia wewe. Mipango yake na haina budi kudumu milele. Sasa angalia, itakuwa kumbuka, haitakuwa mbinguni, unashuka kutoka mbinguni ni mahali pakukaa mahali pa kukaa kutukua maskani yake, kama ilikuwa ni Yohana katika kisiwa cha Batmo hapa katika Ufuru 21 yeye aliouona ukishuka Yohana aliuona ule mji ukishuka kutoka mbinguni kama huwa kama alivyoona huyu, hapa Mungu anakuja anashuka juu ya maskani yake duniani. Yesu katika akishuka kutoka mbinguni, Yesu alibatizwa akaenda moja kwa moja, wakati alipokutana na nabii neno umjia nabii, naye alikuwa neno na yeye, nabii alikuwa amesimama pale akika akikana madhehebu hayo yote, kila kitu, na wakati alipoona neno, li, neno lilimjia moja kwa moja, naye nabii alifadhaika sana, akasema mimi ninahitaji kubatizwa na wewe, mbona kwangu yeye. Akasema, kubali hivi sasa, kwa kuwa ndivyo itupasaji tunajua ujumbe kuitimiza tu, tu, tu, tu haki yote. Mimi ndiye ile ile dhabihu, haina budi kuoshwa. Akamkubalia wakati alipotoka majini, yeye alisema niliuona Mbingu zimefunuka, nabii aliziona, aliona mbingu zimefunuka, naye huyo hapa anakuja akishuka kutoka mbinguni mfano wa hua, na sauti ikisema, hii ni sehemu yangu ya nchi ambayo nimeikomboa, na kutoka kwenye sehemu hii ya nchi na ikomboa ile nyingine iliyobakia, kwa kuwa ye ni neno langu lililodhihirisha, na ulimwengu mzima niliunena ukawepo kwa neno langu. wa Ebrania kumi na moja naye shetani ameushikilia wakati huu wote, bali nimekuja kuukomboa paune chake kiliufanya mwili wake, nami ninakuja kukaa ndani yake. Yohana alisema nikaona mji ule mtakatifu Yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe. Nao ulikaa wapi? kama tu hasa ulivyofanya kule juu ya nchi. Yesu alikuwa sehemu yake ya dunia ile ambayo Roho Mtakatifu alishuka kuikaa. Hiyo ni kweli, akakaa akkaa kwake milele awe kumwacha kamwe. Yeye daima yuko yeye ye, na Mungu ni mmoja, hana budi kudumu daima. Na kwa hiyo Yohana akaona mji ule mtakatifu ule Yerusalemu mpya ukishuka kama kimondo, ama uua, ukishuka kutoka mbinguni na kukaa juu ya dunia nzima iliyokombolewa. E, kufanya nini? Kudai kila sifa kwa kusudi aliloifanyia dunia kila mtu aliyewakilishwa katika ule umilele na kila mwanamke basi, amekombolewa, imeunguzwa na kusafishwa kwa moto. Yesu katika majaribu yake makali jangwani kwa siku arobaini, baada ya hayo, angalia, alikuwa tayari kwa huduma yake wakati huo waia jambu, Roho Mtakatifu akishuka juu ya nchi, Yesu na hiyo damu takatifu. Sasa angalieni, nami ninatumainia itaingia kwenye kilindi sana kwenu ninyi. Naona damu ile takatifu iliyoumbwa na Mungu, ile damu, ule uzima, uumbaji wa Mungu. Yesu alikuwa mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Loo, mnaona jambo hilo. Mungu akifanywa katika uumbaji, yeye alikuwa ni roho. Biblia ilisema yeye ni mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Yeye alianza namna gani? Katika tumbo la uzazi la mwanamke ambaye ni nini? Mwanamke si kama vile hao vipofu wasivyoweza so, wa kuona ule uzao wa nyoka. Papa hapa, mnaona hawa waliwekwa hapa duniani na kabla shetani hajamgusa bado, ama kitu chochote kile, Mungu aliwaambia ongeze ongezekeni mkaijaze nchi. Hiyo ni kweli, lakini shetani anaingia hapa. Na kama huyo alikuwa mwana wa Adamu, basi ni wapi Adamu alitoka? Moja kwa moja kutoka kwa, kwa Mungu. Nao unachukua tu tabia ya wazazi wako, na unapozaliwa mara ya pili, unachukua tabia ya mzazi wako wa mbinguni, na mzazi wa mbinguni ni sifa za Neno, ama Neno ni sifa za mzazi wako. Basi unawezaje kukana kwa ajili ya madhehebu fulani? Lo jamani, na, natumaini hutakosa jambo hili. Ninajua linatoka kwa Mungu. Yesu huyu hapa anakuja, akishuka na pale alikuwapo Yesu, ile sifa ya Mungu. Sasa yule mwanamke yeye, angalia, Mungu alisema sababu wamefanya jambo hili, kasema, nitaweka wadui kati ya uzao wako na uzao wa nyoka hiyo right? Ni kweli. Na mwanamke hana buu, uh, hana mbegu yoyote. Hivi ulipata kuanzia jambo hilo, yeye ana shamba, si mbegu. Naona nyoka tayari alikuwa amepanda mbegu yake mle. Basi kama mwanamke hana mbegu, hana budi angoje kusudi apate uzao. Naona kupitia kwa kuzana kimwili hapa alileta kuto, kutoka kwa shetani yule nyoka, ambaye hakuwa kiumbe kitamba hacho, alikuwa na miguu, maana miguu yake iling'olewa ni, ni, yeye yeah, alikuwa ndiye mwerevu sana, mnyama pekee ambaye angeshirikiana ange na mwanamke mbegu ya mnyama isingefanya jambo hilo sasa wala chochote kile. Wamejaribu wa, wa, haiwezekani wa, mnaona, mbegu ya uhai kutoka kwa dume la mnyama fulani haiwezi kuingia katika mwanamke, haiwezekani. Bali hicho ndicho kitu kilichokuwa cha karibu sana. Mnaona wao hawezi wa, kupata hicho kiumbe kati ya sokwe mtu na mwanadamu. Mnaona kila kimoja kime ki, kilipokuwa kikipanda ki, kwenda ki, ki, juu kutoka kwa ndege na kuendelea juu, hata kufikia mtu mbili na kadhalika, kufikia sokwe mtu, alafu kuna kilichopotea. Hicho kilikuwa nyoka, si nyoka wa kawaida amepoteza kila umbo kwa sababu alilaaniwa. Sasa Mungu hakumlaani Adamu, huenda alifanya jambo lile lile, bali yeye alilaani nchi, miiba na michongoma. Hakumlaani Hawa ali, bali alisema Adamu atakuwa mtawala wake tangu sasa na kuendelea. Hey, haja, yeye haja jaribu kubindu lolote wala chochote kile, Adamu ndiye mtawala wake na siku zote za maisha yako, maisha yako na kwa utungu na utaleta uhai wako duniani. Lakini yeye alisema nitaweka uadui kati ya mzao wako. Sasa yeye hakuwa na mbegu yoyote, hajawahi kamwe kuwa nayo. Kwa hiyo ilimbidi kupokea mzao kwa njia fulani. Mungu alimpa mzao si kwa kujuana kimwili, bali kwa kuomba. Hivi ninyi vipofu waweza kuona, ndio uzao wa nyoka. Lo jamani, shetani alifika pale kabla ya Adamu. Huo ndio uliokuwa ule uzao bali received... mwanamke alipokea mzao oh. ilikuwa ni nini? Mungu mwenyewe, yeye yeah, alikuwa mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Sasa angalia, wakati Seti alipozaliwa ama Abili, yeye alikuwa mtu mwenye haki kutoka kwa babaye Seti vile vile. Hivyo huyo mtu mwovu alitokea wapi? Muuaji, mwongo Mnaona, mnaona mahali alikotoka alikotoka, ilibidi iwe ni uzao, kwa sababu yeye alikuwa mzao Kaina, alikuwa mtu. Lo, wako wapi hao watu vipofu? Mungu wa dunia hii amewapofusha vema. Bila shaka, Yesu alisema hakuna mtu anayeweza kuliona jambo hilo. Naona unasema mbona wao walioni. Yesu alisema, wakati mmoja akawaambia wanafunzi wake, ninyi mmejaliwa kuujua ufalme wa Mungu, bali kwao sivyo. Na hiyo ndio sababu mnatoka kutoka maili elfu na mia tano mraba. Mnaona, mmejaliwa kuujua ufalme. Ang, angalieni watu wanaokuja hata hata kutoka Afrika uh, Kusini na kila mahali, saa hii iliyoenda, wakati bibi arusi amekamilika, apate kuingia katika ule ufalme. Sina tu wakati wa kutosha. Angalia, angalia sasa, mnaona sasa, mwaweza kuona uzao wa nyoka pale, kuona jinsi alivyofa fanya hilo kikamilifu kabisa. Mnaona sasa, baadhi yao walisema sasa like kama yule jamaa kule juzi juzijuzi, alijaribu hakuoo. Huenda anasikiliza kanda hii, lakini kama ndivyo, ewe mtu, linataka kukuambia jambo fulani. Wakati yeye aliposema hawa, alisema hapa ndipo wanapoelekea, nimepata mtoto mwanamume kwa Bwana ama mtu kwa Bwana. Mbona bila shaka Mungu anasheria Angalia, hebu uchukua mbegu na uipande hapa hapa nje shambani ambao kuna ngano, kisha upande michongoma huko. Sijali, jua lile lile na mvua ile ile huotesha mbegu hiyo. Mungu ana sheria, na sheria hiyo haiwezi kuvunjwa. Sijali kama kama kama mwanamke aliye mchafu sana mjini na mwanamume aliye mchafu sana na hawajafunga ndoa na kila kitu, wangefanya kitendo ki na kuishi pamoja na kuzaa mtoto, huyo mtoto haana budi kuja kwa sheria ya Mungu, maana hakuna njia nyingine yoyote. Usipofanya hivyo unamfanya shetani kuwa muumba na batili ni Mungu. Lo, jinsi unavyoweza kuchukua mifugo. Unaona sheria ya Mungu, bila shaka. Kama ukiwahi kupata mtoto kijali kama alikuwa Esau, Yakobo, yeyote yule angekuwa, ama mtu yeyote mwenyewe mwenye sifa mbaya kama ilikuwa ni Yuda, ilimpasa aje kwa njia ya Mungu. Mungu ana sheria. Biblia inasema jua huangazia wenye haki na wasio haki, mvua uonyeshea wenye haki na wa wa. Waebrania sura ya sita na inasema ya kwamba mvua uonyeshea nchi mara kwa mara, kuonyesha na kuitayarisha kwa, kwa kila kile kinacholimiwa mwajua, ushiriki baraka bali miiba na michongoma uishi kwa maji yale yale, jua lile lile, kwa kuwa ni sheria ya Mungu kuivisha kila mbegu, kuifanya kila mbegu izae yenyewe. Kwa hiyo ilibidi izae uzao wa nyoka, na hiyo hilo daima daima, jambo hilo alikumzuia Mungu, ilitimiza mpango wake mkamilifu, ilimfanya yeye kuwa mkombozi Kipofu yeyote anapaswa ku karibu kuona jambo hilo, isipokuwa iliwe limefichwa. Mungu wa, wa ulimwengu huu amewaficha hilo. Ni dhahiri tu kama jambo lolote unaloweza kuona. Hivyo ndivyo ilivyo, huwa hapo uzao wako wa nyoka. Sasa angalia. Lakini Yesu alikuwa mwanzo wa kuumba kwa Mungu. Sasa mwanamke anafanya nini wakati chembe chembe ya uwai inapotoka kwa mwanamume? Sasa u utakataa jambo hilo? Mwanamke hana uwai ndani yake hata kidogo. Ye, a, ana yai dogo tu ambalo ni shamba. Hapa nje ni kama ukichukua shamba na kulima lote na na kulipiga dawa ya wadudu na kunyunyizia vidudu vya wagonjwa vyote kuvimalize, na wala wala hakuna hata nyasi wala chochote kile kingeweza kukua humu, kisha ulitie mbolea tena upande mbegu yule umo, na kama adui akija na kupanda mbegu ya namna nyingine, kanuni ile ile ile ya Mungu itachipusha mbegu hizo mbili. Vyema, Mungu hakuwa na kusudia jambo hilo kutokea naona. Lakini ni nini kilitukia? Mnaona, mbegu inayotokana na mwanamume, mwana mwana, ndio mwana huwa na ile sehemu nyekundu ya damu ambayo ni damu katika damu. na na kama uli, ukiwayo nimeangamia, nimeang, nimeangalia nime jambo hilo katika kuwazalisha kuwa ng'ombe na mambo kama hayo mimi na ndugu Shakaria tumepita kwenye jambo hilo na madaktari na kadhalika, tukiangalia jinsi hizo zinavyoingia, wale wa, wa wale wa kemia. Mnaona, ndizo hizi hapa zinakuja mbegu kutoka kwa jike ambazo ni kundi la mayai hivi hapa, zinakuja mbegu kutoka kwa dume ambazo ni kundi la chembe chembe za uwai. Huyu hana chembe chembe za uwai hata kidogo ndani yake, ni kitu tu kilichotolewa kwa mwanamume. Hivyo ndivyo mwanam... mwanamke alivyopata kuwa hapa kwanza, naye ni shamba tu, kuna uwai lina udongo wenye rutuba kwa ajili ya uwai huu, na uwai huu unasogea kuingia na kutambaa. Hiyo hapo siri jinsi ambavyo hiyo, labda unasema pema ya kwanza itakutana hizo zingine zinakufa pema. Vipi? Ni, ni nani anayeanzimia anz, anayeazimia jambo hilo vema? Ya kwanza itakuwa ni ile iliyo mbele ya yai la kwanza lililo mbele. Na chembe chembe ya wai ya kwanza lalala huenda la, la, ikawa ni yai yai, yai moja kule nyuma kabisa, kule nyuma katikati ya ka, ka, hizo mbegu, itatokea chembe chembe ya wai iende ikutane nalo. Inaonyesha kwamba akili fulani huamua kama, kama atakuwa na nywele nyeusi, nywele nyekundu, nywele nyeusi, kama atakuwa mdogo, mkubwa, au wa kiume au ama wa kike. Mnaona uwezo, uwezo kufanya jambo zingine juu ya yake ya, alitafanikiwa unaweza kuyachanganya pamoja na kila kitu, haitaleta tofauti yoyote. Mungu ndiye anayeamua jambo hilo. Na baada ya kitambo kidogo, chembechembe ya uhai mmoja ndogo itatambana kuingia kwenye shamba hiyo, hilo, hilo hayai ile, iliyo na mkia mdogo kitu kama hicho kwake, akijitikisa tikisa inaanguka, na hapo uti wa mgongo wa mtoto mchanga unaanza. Mwanamke ni nini? Basi yeye ana mbegu, ana shamba la kupokea mbegu. Kwa hiyo nini Mnaona kuhusu adui aliyetoka kwenda. Wakati yule mpanzi mwema alipotoka kwenda akaipanda mbegu njema, ndipo adui akaja nyuma yake akapanda mbegu za upotovu. Lakini mvua uonyeshea wenye haki na wasio wa haki, jua zote hazina budi kukua. Yesu alisema ziacheni zikuwa pamoja, siku ile yatakusanywa yafungwe matita, matita yale magugu na yanakusanyika sasa katika madhehebu makubwa yakielekea kwenye lile tuta kubwa, Baraza la Makanisa Ulimwenguni. Na mwisho wake ulikuwa ni nini? Ni kuteketezwa, bali nafaka itawekwa ghalani. Naona ambapo zote mbili zinaishi kwa kitu kile kile, maji yale yale, vua ile ile, na mti wa wa, wa jamii ya mchungwa, huo ni, huo ni mchungwa, utazaa ita, itabidi ita uzae, utazaa kama umepandikizwa komamanga utazaa limau, utazaa balungi, mnaona. Lakini halitakuwa chungwa, bali linaishi kwa uwadi ule ule unaotolewa na mchungwa. Madhehebu yameingizwa kwenye mzabibu, kwa sababu kama wao wanadai ni Wakristo, wao wanaishi huo. Kayafa alikuwa najua alichokuwa, na yeye hata hivyo naona mnaona, wanaishi kwa huo lo, laiti ningalikuwa na juma moja ambapo tungejifunza jambo hilo lote na kulifanya wazi sana, hamwetu mkakosa kuliona. Sasa tutaacha baadhi ya mambo haya. Sasa angalieni, angalieni mikono hiyo iliyoubuni ili huu kwa ajili ya bibi harusi wake mpendwa, ikaubuni kwa upendo mwema kwa ajili ya bibi harusi wake. Kumbukeni ya kwamba Roho Mtakatifu alishuka juu ya Yesu ambapo Yesu alikuwa sehemu ya dunia kwa nini chembe chembe ya uhai ya Mungu, uzima wa Mungu ulibuniwa katika tumbo la uzazi la mwanamke? Hiyo ni kweli, ambalo lilikuwa ni dunia pema, ndipo uzima wa Mungu ukaingia. Kwa hiyo yeye alikuwa mwanzo wa kuumba kwa Mungu, unaona. Alafu damu hiyo ya Mungu iliyokuwepo mle kwa njia ya chembe chembe hiyo hai ilipomwagwa pale Kalivari, ilidondoka juu ya nchi kwa ajili gani? Kuikomboa dunia. Sasa imehesabiwa haki, imetakaswa ikaiitwa, ikadaiwa, na sasa itapokea ubatizo wa moto na kusafisha, kwa ajili ya Yesu na bibi harusi wake. Nawe ndiwe sehemu. Hizi zingine si zilizotolewa kutoka katika dunia hii. Dunia, wewe ni sehemu ya dunia, mwili wako nafsi yako ni sehemu ya Mungu, sifa ya Mungu iliyodhihirishwa hapa duniani katika mwili huo. Mwili utakombolewa sasa, nafsi imekombolewa kwa mara ilikuwa katika dhambi. Kwa hiyo Mungu atashuka akashuka kwa kwa hatua za kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo wa Roho Mtakatifu na kuikomboa nafsi yako, nawo ukiwa sehemu ya dunia umekombolewa nayo, uko katika hatua sasa, inaendelea kukuwa. Mwili wako umehesabiwa haki, ulihesabiwa haki chini ya ubatizo wa Nuhu. Amina. Na mwili wako wakati hiyo ilipondoshwa kule juu yake, nayo ilipodondoshwa, juu ilipodondoshwa, kule juu yake, nayo dunia ikatakaswa, ikatakaswa kwa moto wa mahali utakapoisha, kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, mahali atakapokaa Kristo na bibi arusi wake, Yerusalemu mpya. Angalia mji huu dunia utakaa duniani. Sasa naweza kuona dhahiri, kama nilivyosema, mimi ni nibadiliko ili dunia haina, haina budi kubadilishwa, haiwezi kubaki hivi. Kanisa lisingeweza kwenda ama ulimwengu usingeweza kuendelea baada ya ule utawala wa, wa miaka elfu bila ya kubadilishwa. Mnaona kuwa na mahali pa ha kama hapo ndani yake itabidi kubadilishwe. Ni kama tu hivi, hatuna budi kubadilishwa na moto wake mtakatifu kusudi tutayarishe, tutayarishe na kuandaa yeye atakapoweza kukaa ndani yetu, hiyo ni kusema Roho Mtakatifu. Angalia sasa, kutakuwa na nafasi tele katika nchi mpya <laughs> naona nafasi tele itafanywa upya, hiyo ni kweli kwa moto, bali hakutakuwa na bahari tena. Angalia, ule mji ni ma maili elfu na mia tano mraba ni nah. Kwa makini sasa, tunapochora vipimo hivi, ninataka kufu, kufuta ubao kwa muda kidogo tu ndio ndukutana mwanafuta michoro yake ya kwanza. Huu hapa ufunuo wenye kilindi sana kutoka kwa Mungu. Nitasimama tu, hakuna moja ya haya mengine. Nitaleta haya mengine, Bwana akipenda. Angalieni sasa, dunia ni vema. Hebu fungueni katika kitabu cha Ufunuo, mnaweza kuona jinsi alivyo upima kwa ridhaa na kwa maili elfu mbili na mia tatu kwa yo sasa tunaona ya kwamba ule, ule mji umepimwa maili elfu moja na mia tano mraba. Mnajua huo ungefika wapi? Niliupima juma hili, ungetoka Maine mpaka Florida na kutoka And pwani ya magharibi mpaka maili sita mbele magharibi ya Mississippi. Kwa maneno mengine, nusu ya Marekani kwa ajili ya huo mji tu. Nasema hakuna nafasi. Wakati bahari itakapoondoka, kutakuwa na nafasi, maana karibu sana sehemu nne kwa tano zake ziko kwenye maji. Hiyo ni kweli, ule mlipuko utai utaikausha bahari, utailipua dunia. Lo, jamani, kumbukeni maili elfu na mia tano mraba ni mji wa namna gani? Na lakini kumbukeni, bahari imekwisha ondoka na mapana yake na marefu yake ni sawa. Hilo lingeufanya maili elfu na mia tano upande huu na maili elfu na mia tano upande ule, maili elfu na mia tano marefu kwa mapana na kwenda juu maili elfu moja na mia tano. Waziheni jambo hilo, dhahabu safi sana, na huo mji ulikuwa umezungushiwa ukuta. Now, sasa sasa hiyo haimaanishi kwa kuwa sawa ilisema, na zile kuta zilikuwa sawasawa na msingi wake. Hiyo haimaanishi ya kwamba ni, ni kitu cha miraba sita ama cha mraba. Kuna kipimo kingine cha kijiografia ambapo vipimo ni sawasawa, hicho sawa. ni piramidi, mraba ni wa mraba na kuta zilizokuwa sawasawa. Hebu ni uchore, ndugu Branam anachora mifano kwenye ubao mnaona mapana, marefu, urefu wa kwenda juu. Tutaingilia jambo fulani hakika kabisa. Mnaona, angalieni, vipimo vya pembe hii ni sawasawa kabisa, vyote marefu kwa mapana na urefu wa kwenda juu. Kuna kipimo kingine piramidi kinachothibitisha jambo hilo. Hii ikiwa namna hii, ingejijimu kabisa ishara ya enopo kule Misri, ile piramidi sivyo Enoko, kabla ya yale mangamizi ya gharika, wakati kule kuhesabiwa haki kulipokuwa kuna kuja, yeye alitoa ishara. Na ndani ya piramidi hii kuna hatua saba zinazoelekea kwenye chumba cha mfalme. Angalieni kwenye ile hatua ya saba, kama ulipata kuchunguza zile vipimo vya piramidi, kwamba ni nani anayekuja kumlaki nje kumjulisha kwa mfalme. Angalieni vitu vituo vya nani vinavyosimama pale, nao utaona ni siku unayoishi katika ile piramidi. Sasa Mungu alitengeneza Biblia tatu. Sasa kuna fundisho fulani la piramidi ambalo ni upuuzi, bali kuna piramidi halisi mnaona, angalia sasa. Mungu, Biblia ya kwanza, yeye alitengeneza tatu. Hapana, ha budi kila kitu kiwe katika tatu, kat kat kat Yesu anakuja mara tatu. Akaja mara ya kwanza kumkomboa bibi harusi wake, mara ya pili kumchukua bibi harusi wake, mara nyingine pamoja bibia na bibi harusi wake. Mnaona, sasa angalia jinsi linavyopendeza, mnaona. Na katika piramidi hii kulikuwepo na hatua saba na alafu chumba cha mfalme nacho choko katika wakati wa saba wa kanisa, kabla mfalme hajachukua kiti chake cha enzi. Pia kumbukeni, ile piramidi haijawekwa jiwe la kifuniko juu yake. Vile ya kwanza ya Mungu ilikuwa angani, ile zodiaka inaanza na kupitia katika kila wakati wa kwanza. Mwanzo wa zodiaka ni Bikira. Hivyo ndivyo alivyokuja mara ya kwanza. Umbo la mwisho katika zodiaka ni Leo yule simba, kule kuja mara ya pili. Kabla tu hakuja kuwako na wale samaki waliokingamana, ambao ni wakati wa kansa ambao tunaishi sasa, kulikuwepo na kulikuwa na piramidi baada ya jambo hilo. Enoko ambalo lilishuhudia sawasawa kabisa, tungekuwa na wakati wa kuingilia jambo hilo, lakini siku moja, kwa msaada wa Mungu, nitawaonyesha inachora inachora hasa vipimo vya wakati tunaoishi. Mnaona, angalia, lakini vipimo, kipimo hiki cha kijiografia sasa tulicho nacho, ambacho vipimo vyake ni sawasawa, akimaanishi ya kwamba lazima kiwe kitu cha miraba sita. Hii ingejibu ni ya Misri, ama ile ishara ya Enoko huko Misri katika wakati wa kusafishwa kwa dunia kwa ubatizo wake wa moto, kutakuweko na nini ya kivolkano, kitu kama kulipuliwa kwa dunia hii, nayo itasukuma juu kitu kama mlima mfano wa piramidi. Mnaona nafasi tele ya kufanya jambo hilo. Kitu hiki chote kitabadilishwa, uso wote utabadilishwa. Nalipata jambo hilo, itasukuma juu mlima kama piramidi hii ingelingana hasa na neno kama ikifanya hivyo, ambalo itafanya sasa. Angalia, kwa kuwa katika Isaya sitini na tano ishirini na tano ambapo ndiyo kwanza tusome. Yeye alisema hawata dhuru wala kuharibu katika mlima wangu mtakatifu wote, asema Bwana. Lo! mlima wangu mtakatifu wote. Kumbukeni da, daima ni mlima. Kama kuta zingekuwa zimenyoka juu na chini, huo nje ungeweza tu kuonekana kutoka upande wa nje ama kutoka ndani. Kiti cha enzi, kiti cha enzi kinaweza tu kuonekana kutoka upande wa ndani. Lakini angalia, ungeonekana tu kutoka upande wa ndani. Lakini sasa tunaona ahadi ya Isaya nne tano. Hebu tuisome tu Mna haraka la msiwe na haraka sasa. Sisi, sisi, sisi, tutaelekea tutaelekea kwenye jambo fulani maalum. Sasa wakati mwingi wako, wakati mwingi mwingi mwingi sana ambapo hamna bodi kuelewa sasa papa hapa, maana ninataka kufanya jambo hili dhahiri. Na kwa hiyo wakati tutakapolirudia tena nitawaonyesha nita, basi ambapo ambapo tunazungumzia ambapo katika somo letu lilifuatalo juu ya jambo hili kwenye wakati mwingine. Lo, Bwana Yesu asifiwe! Angalieni hapa jinsi maneno yasivyoweza kushindwa. Sasa angalia hapa katika Isaya nimeandika hapa, kama ninaweza kulipata tena. Hebu kidogo, Isaya nne tano. Sikilizeni, ananena juu ya kuja kwa Bwana, jinsi ambavyo wana- we... wanawake wangekuwa wenye tabia mbaya sana. Lo, yeye alisema wanawake saba. Sikilizeni, hebu tu tulisome, angalieni hapa: na siku hiyo wanawake saba watamshika mtu mume mmoja, wakisema, tutakula chakula chetu, kuvaa nguo zetu wenyewe, lakini tuitwe tu kwa jina lako, utuondolea aibu yetu. Huo ni wakati wa mwisho ambao tunaishi sasa, kuoana, kukati kutaliki na ukahaba na kila gasia siku hiyo, chipukizi la Bwana litakuwa zuri lenye utukufu, matunda ya nchi yatakuwa mema sana na kupendeza, ajili kwa Waisraeli waliookoka, jinsi mlivyookoka hukumu hiyo yote. Unaona, tena itakuwa ya kwamba yeye aliyebaki katika Sayuni na yeye ambaye ameachwa ndani ya Yerusalemu ataitwa, hebu tuone, ndani ya Yerusalemu ataitwa mtakatifu, yaani kila mmoja aliyeandikwa miongoni mwa hao walio waliohai ndani ya Yerusalemu, ambapo Bwana atakapokuwa ameuosha uchafu wa hao binti wa Sayuni. Kumbukeni, huyo daima ni bibi harusi, mnaona, na atakuwa ameisafisha damu ya Yerusalemu. Hao ni Wayahudi waliosalia pamoja na bibi harusi, mnaona, na kati yake pamoja na roho ya hukumu moto hiyo daima ni hukumu ya Mungu. Wakati atakapotoa hukumu yake ya mwisho, anakui, anakuita anakuhesabia haki na kuleta kwenye ukombozi, ndipo hukumu yake inakushukia na, na roho mtakatifu na moto usafisha dami, ndipo wewe ni wake. Anaifanyia dunia jambo lile lile wakati anapoisafisha kwa moto na kwa roho wa kuunguza. Sasa angalieni, sikilizeni, mko tayari? tena juu ya makao yote ya mlima Sayuni na juu ya kusanyiko yake, Bwana ataumba wingu na moshi wakati wa mchana na ma- na mwangaza wa moto wakati wa usiku, kwa maana juu ya utukufu wote itatandazwa sitara. Ndugumanam anafafanua kwenye ubao. Bwana katika siku hiyo juu yake ataumba moto wa nuru uangaze wakati wa mchana na inaendelea nakusema, itakuwa mahali pa kukimbilia, mahali pa kustare, mahali pa kujificha. Angalia kufanya hasa yale Bibilia inenayo, sawa kabisa. ku, uh, kuta zingalikuwa zimenyoka juu na chini, usingeweza kuona. Hazina budi kulala upande mlima wangu mtakatifu. Wote yeye ataumba nuru hii juu ya mlima, una nao, utakuwa kwa ajili ya sitara. Lo, nitaima wimbo ule, lo, mje ule juu ya mlima ingawa mimi ni msafiri, ni ngali ninaupenda sasa na kote katika nyakati zile nitakapofika kwenye ule mji ulio Kilimani, naona angalia. Mlima Sinai ndiko Mungu alikoshuka kwenye kilele chake, wakati aliponena na, na Israeli katika nguzo ya moto. Yeye alishuka juu ya kilele cha mlima, mlima Sinai kwenye ule mlima wa kugeuza sura wakati alipotangaza, huyu ni mwanangu mpendwa mchieni yeye. Yeye alishuka katika nguzo ya moto na mwangaza mkuu juu ya kilele cha mlima mbele ya Petro, Yakobo na Yohana, na pale ndani yeye aliwakilishwa akiwa wote wawili Musa na Elia na walionyakuliwa na wa wafu waliofufuliwa utukufu ule mji mpya na nchi mpya, ule uumbaji mpya, ule mji ulio kilimani, huku kiti cha enzi kikiwa juu yake. Ndugu Bwana mwanachora vielelezo kwenye ubao, katika aya ya chache vifuatayo, kiti kile kiti cha enzi hapa kwenye kilele na wakazi wote kote juu chini kwenye mlima huu, na ukuta unazunguka huu ulikuwa na misingi kumi na miwili na kila mmoja wao ulikuwa na lile jiwe la kifuani lililokuwa na Haruni ambayo yaliwakilisha yale makabila kumi na mawili ya Israeli, na kule milangoni walikuwa na milango minne imewekwa vile vile kabisa kama ile lile hekalo kule jangwani, kama lile hekalo lilivyojengwa jangwani. Angalia kila mmoja ulikuwa, ulikuwa na mitume watatu kila upande, mitume kumi na wawili kila mmoja na marefu ya zake yalikuwa dhiraa 144 mia na dhiraa 144 ni kulingana kabisa na futi 216, ikifanya urefu wa kila moja mawe hayo makubwa karibu futi 20000 wa, wa kwenda juu ile dhiri kwenye lango lile zikifanyeza ukuta huo uliozunguka ule mji. Sasa huo huo mji au haukai juu ya ule ukuta, maana mji ya mai maili elfu na mia tano usingeweza kufanya hivyo. Ni ukuta hapa unaoingilia kama zile kuta za uliingilia kwenye ukuta ukaingia mle, na kila mmoja wa hizi ulikuwa na misingi kumi na miwili na kila mmoja ulikuwa na zumaridi zuma na mawe mbalimbali mbali, ambayo yaliwakilisha makabila kumi na mawili ya Israeli na wale mitume, kila mmoja wenye hilo lango moja moja kubwa na lulu tupu, kuna jina la mtume mmoja. Na je, Yesu akusema mtaketi kwenye viti kumi na viwili vya enzi mkiahukumu yale makabila kumi na mawili Israeli. ya Israeli ni naye aliyeketi kwenye lango hukumu walipoingia wali, wali kwenye ule mji Lo no, jamani, hivyo ndivyo ilivyo. Wafalme wa nchi wakiingia kwenye ule mji, wanakuja mbele ya hakimu wa kimitume kama Yesu alivyoahidi. Lo jamani, kwenye kiti cha enzi juu yake maili elfu na mia tano kwenda juu, ulimwengu mzima utaona nuru ya ulimwengu. Yesu ameketi kwenye kiti cha enzi juu ya m ulimwengu juu ya kanisa juu ya mlima Sayuni ambao ni maili elfu na mia tano, nusu ya ukubwa wa Marekani, na unainuka juu moja kwa moja, hata unaweza kum, kum, kumwona yeye kutoka kila mahali ulimwenguni maili, maili elfu na mia tano kwenda juu na pote juu na chini hapa watakuweko waliokombolewa. Kutakuweko na majumba ya dhahabu safi sana, kutakuweko na barabara kuu na bustani kubwa na bustani na mto wa uzima ukija ukitiririka kutoka kwenye kiti cha enzi na kububujikia kwenye magenge madogo, na loo, sehemu za miinuko iliyosawazishwa na miti, na mto wa uzima utakuwa ukichanua katika kila uwanja na kuzaa matunda yake mara kumi na mbili kwa mwaka, tunda tofauti kila mwezi. Na wafalme wa dunia watakuja ndani yake na kuleta heshima zao, na hayo majani ni ya kuwaponya mataifa. Wakati wafalme watakuwa wanaishi kwa amani kule nje, wanapotoka nje watakata mti kukata jani namna hiyo, kama vile yule huo alivyorudi, kwamba asira ya Mungu ilikuwa imetulizwa naye akaleta lile jani la mti kwenye safina. Kwa hiyo wakati mfalme huyo atakapoondoka akileta utukufu wake kwenye chumba cha bibi harusi hapa kwenye kwenye ule mji, yeye atamwinulia jani jirani yake mfalme, na sisi tuna amani milele. Amina, kuwaponya mataifa yote yamekwisha. Wakati mmoja tulipigania, tulipiga, damu za moja kwa mwingine ndugu, nasi tumefurahia na kupiga makelele na kutu na kutupiana risasi na kuwacho, na kuwachoma moto watoto kila kitu, lakini sasa kuna, sasa kuna amani kule kuponywa ni kuponya magonjwa yote yamekwisha kuwaponya mataifa. Amina, mji wenye kicha, mji ee, kule juu. Ufunuo ishirini na moja ishirini na tatu nao hawahitaji hawa taa kwa maana mwanakondoo na Bwana Mungu ndiye nuru yake. Mnaona, Bwana Mungu ndiye ile nguzo ya moto iliyowafuata wana wa Israeli kote jangwani, naye me panda kwen, kwenye kiti cha enzi katika ule ufalme mkamilifu ambapo wakati ule ufalme wa ambao Yesu atautoa kwa Baba ili Mungu apate kuwa yote na katika yote. Yesu anaketi kwenye kiti cha enzi hapa kama Yusufu wetu, naye mfalme ndiye nuru itakayokuwa juu ya mlima Sayuni na nuru yake takatifu itaujaza oh, mji mzima kshiri. Haleluya! maili elfu na mia tano kwenda juu na maili elfu na mia tano mraba, pamoja na, pa, na paradiso za na mungu zimejengwa kote katika mji huo, mitaa barabara kuu. Someni Ufunuo ishirini na moja mwone kama si kweli. Naona hawana haja ya nuru kule, kwa kuwa, kuwa, kuwa mwanakondoo ndiye nuru, na kwenye kile kiti cha enzi anaweza kuondoka kuonekana ameketi. Maili elfu moja na mia tano uendi juu moja kwa moja, namna hii unalala upande kama piramidi. Kama ungekuwa ni nusu ya huo urefu, basi hiyo ingeenda juu namna hii. Mnaona kutoka mji mmoja hadi mwingine. Sasa kama ukitazama kutoka kwenye upande mmoja wa mji hadi mwingine, ningeweza kuingiza kitu fulani kidogo hapa kama mnataka niingize. Mmeliona kundi hili dogo hapa? Ni kama tu sehemu hiyo, ukubwa wa mzunguko wa eneo lake. Georgia California mpaka Saskatchewan, kutoka Kansas mpaka kwenye pwani ya miamba ya Maine. Hizo ndizo zilizokusanyika, hizo ndizo zinawakilisha papa hapa, yapata maili elfu na mia tano mraba. Lo, wanakuja kutoka mashariki na magharibi, wanakuja kutoka nchi ya mbali, kula pamoja na mfalme wetu. Kula kula nini? Mtu ataishi kwa mkate tu, kwa mkate neno. Kula kama wageni wake, jinsi wasafiri hawa walivyobarikiwa ulimwenguni. Sina budi kusema sijaona watu kama hao. Lo wana utazama uso wake mtukufu unaometameta kwa, kwa nuru ya kiungu. Washiriki waliobarikiwa wa neema yake watang'aa kama vito kwenye taji yake. Lo, Yesu yuaja hivi karibuni, shida zetu zitakuisha wakati huo. Lo, vipi kama bwana wetu angekuja wakati huu? Haitakawia, kila kitu ni kikamilifu. Kijiografia, kijiografia Sodoma, wale wajumbe, kila kitu kimekasa, wasawa kabisa. Mnaona ina maana gani? wazietu wakita kwenye maskani ma, hii moja ndogo maili elfu moja na mia tano mraba, wakitoka kwenye eneo lile, lile. ni kwa nini Mungu aliwazia sana na kupaja-jali sana mahali pale padogo pa Palestina? Mnaona pakiwa tu mahali padogo sana, lakini pale, pale pale ndipo lile kalo limewekwa hapo, ndipo Yerusalemu mpya itakapo tokea hapo hapo mizeituni, mlima wa mizeituni utapasuka sehemu moja iende kulia na kushoto. Hakika wakati utakaposukuma kutoka chini, sio wao wanavyosema unasukuma na kuachana namna hii, unasukuma kwenda juu. Katika siku ile atakapoweka miguu yake mitakatifu juu ya ule mlima, angalia kwenye kili chake cha enge, maili elfu moja na mia tano kwenda juu. Kumbukeni shetani alijitahidi kumjaribu wakati mmoja juu ya mlima, mnaona. Ule mji mpya una misingi kumi na miwili kama tulivyopitia, wale wazee kumi na wawili, dhiraa mia na arobaini na nne zikiwa ni ile dirii ya Haruni, milango kumi na miwili ya lulu, majina kumi na mawili ya wanafunzi. Yesu atasimama lile jiwe la kiswani kwenye kili cha enzi wakati watakatifu wake wamekwisha kumvika taji, mfalme wa wafalme, Bwana wa mabwana naye ndiye lile jiwe la kichwani. ina kitabu changu cha mfukoni, lakini kama utaangalia katika kitabu chako cha mfukoni, kama una noti ya dola moja, wana muhuri ya Marekani, tai upande mmoja, ameshika mikuki kama nembo, na mwisho wa upande wake wa pili ina piramidi pamoja na jicho lionalo kila mahali juu yake. Unaona, wao hawakujua walichokuwa wanafanya, na pale juu imeandikwa kwa Kilatini, nao utaona ya kwamba inanena hilo. Huu ni ule muhuri mkuu. Wao hawakujua walichokuwa wanafanya, wala Kayafa hawakujua, alikuwa anatabiri. Ndugu bana are... anaeleza ubaoni huo, wapo ule muhuri mkuu. Huu hapa, mnaona ule mji si kitu utambarare chenye miraba sita kama hiki mnaona, bali umekaa upande kusudi upate kuonwa. Na juu ya mlima huu mtakatifu wa Bwana, Bwana atashuka juu ya mlima wake, huyu hapa hiyo. Ndio sababu lile jiwe la kifuniko alikuwekwa na Enoko, mnaona. Hiyo ndio sababu lile jiwe la kifuniko alina budi kuja sasa, na huo mlima uta utasukuma juu nao, utakuwa mlima wa Bwana, na hapa ndani watakaa waliokombolewa, hii mitaa mikubwa yenye miti na barabara kubwa, basi ma, na mashamba mazuri ya kutembelea, na mto wa uzima utabubujika upitie moja kwa moja mle na kila nyumba itajengwa kwa dhahabu safi sana na barabara zitatengenezwa kwa dhahabu na miti ya uzima itakuwa hapo kule, nayo itazaa aina kumi na mbili za, za matunda. Na wafalme wa watu wenye heshima duniani wataleta heshima zao na utukufu ndani ya yale malango na, na hayo malango yatafungwa usiku, kwa kuwa hakuna usiku kule katika mji ule ambapo mwanakondoo ndiye nuru katika mji ule ambako hakuna usiku ninazumba kubwa kule ambalo alina ta- taabu wala mash, mashaka lo ninaenda ambako mwanakondoo yule ndiye nuru. Hivi huoni ya kwamba miji majiji majumba ya, ya makazi yana yananena habari zake sasa hivi? mambo haya yote ya kawaida ni kivuli. Chukua kivuli umbali fulani, kama mkono wangu, kabla haujaweza kuwa na kitu cha halisi ama negativu, hakuna budi kuwe na kitu halisi. Na unaona kivuli hicho, inaonekana kama kwamba nina vidole dazani, lakini basi, unapoanza kuvileta pamoja, vinaonekana vizuri kama kimoja, ndipo hicho kivuli kinaishia kwenye mkono. Na hivyo ndivyo mara nyingi watu wanafikiri kuna miungu watatu au wanne. Unaangalia kule nyuma kabisa kwenye yale matengenezo ya mwanzoni, unaona kutoka chini sasa, na unaona, uangalie vizuri sana mpaka uone mmoja. Hiyo ni kweli kabisa, kuna bibi harusi mmoja, sidazani madhehebu, hadi bibi harusi mmoja. Huyo ni yule aliyeteuliwa kutoka kwenye kila, kutoka kwenye, kutoka kwenye dunia ambaye amechaguliwa tangu zamani kwa ajili ya jambo hili, wale wanaoweza kutambua mahali pao katika ule ufalme kwenye kile kiti cha enzi Kwenye kiti hiki cha enzi angalia juu sana, ule mji mpya wenye misingi, milango kumi na miwili, Yesu jiwe la kichwani, mitume wa kihukumu makabila kumi na mawili, lile piramidi la Leonoko alifanya kivuli wakati wowote wa mchana nimekuwa kule Misri kwenye yale mapiramidi imewekwa kijiografia kabisa na kwenye vipimo vya umbo hi, ili kuu la kijometri kijiometri ambapo hata jua liwe upande gani hakuna kama kivuli ya kando ya piramidi mnaona jinsi ilivyo wala hakutakuwako na usiku kule yeye akiwa kule juu ya mlima anaujaza na utukufu wake nuru ya utukufu wake itakuwako kule wakati wote hakutakuwekwa na usiku kule Yesu jiwe la kichwani sasa angalia, kwa hiyo waliokombolewa watatembea katika nuru. Sasa sisi uimba, tutatembea nuruni, nuru ile nzuri. Kuna kitu ndani yetu kinachoita, tumepita kutoka mautini kuingia uzimani. Ni kwa sababu hiyo inangoja naona. Hiyo ndio sifa, vile tutavyojisikia kweli. Ni mko tayari? Huu ndio mji ule ambao Ibrahimu alikuwa anautafuta, naona akiwa nabii, alijua ya kuwa mji huo ulikuwa mahali fulani. Biblia ilisema hivyo, naye akauwacha mji aliyoi, akaenda kule. Angalia mahali alipokwenda <laughs> mahali pale pale hasa utakapokuwa. Mnaona, alikuwa akiutazamia mji ambao mwenye kuubuni na kuujenga ni Mungu. Mnaona, akiwa nabii, Yesu ameenda kuandaa kwa mikono ya kiungu mji wa kiungu mjenzi wa dari wa kiungu kwa ajili ya watu walionunuliwa na Mungu, kwa ajili ya watu waliochaguliwa tangu zamani. Yeye ameenda kuandaa Ibrahimu na utazamia, na haka, ha, haka alikuwa anautazamia naye akakiri ya kwamba alikuwa msafiri na mgeni, kwa kuwa aliutazamia mji ambao mwenye kuubuni na kuujenga ni Mungu. Nabii huyu akijua ulikuwa mahali fulani. Yohana aliuona kushuka, bali Ibrahimu alifikiri hauna budi kuwa duniani. Wakati huo huo, kwa nini yeye alikutana na Melkisedeki, mfalme wake na kumpa fungu la kumi, asiye na baba wala mama hakuo, no no no... hakuwa na mwanzo wa uwai wake wala mwisho wa uwai wake. Ibrahimu alikutana naye took... nao wakafanya ushirika mahali pale pale hasa ambapo huo mji utakapojengwa ule mlima mtakatifu wa Bwana ambapo waliokombolewa watarishi. oh, lo jamani, ah, ile saa hii simami kamwe. Lau tuko tu, tu, tu, katika wakati baada ya kitambo oh, kidogo tutaingia katika umilele lo no, mzima mtakatifu kutakuwako na barabara za dhahabu safi sana mitani kubwa yenye miti na majumba na mashamba ya kutembelea kama ukitaka kusoma kuso jambo hili Ufunuo ishirini na moja kumi na nane mti wa uzima utakuwako aina kumi na mbili za matunda moja kila mwezi atazaliwa juu yake. Watu watakaokula matunda haya watabadilisha mlo wao kila kila mwezi. Na nini? ni kutoka kwa ajili ya tu ya wenye kushinda. Najua jambo hilo si kwa ajili ya madhehebu. Unasema unamaanisha jambo hilo ndugu Branham? Na, na tufungue Ufunuo mbili kwa dakika moja tu tuone hilo. Ufunuo mbili saba Hebu tuone sasa, kama ni kweli ama si kweli. Ufunuo mbili saba inasema hivi, yeye aliye na sikio na, na alisikia neno hili ambalo Roho, sasa kumbukeni, yeye hazungumzi na Wayahudi sasa, hili ni kanisa mataifa. Yeye aliye na sikio na alisikia neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa, yeye ashindaye, nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katika bustani ya Mungu. washindao peke yao, watakaomshinda yule mnyama kushinda alama yake. Hiyo ni Ukatoliki, Uprotestanti, umadhehebu. Yeye atakayemshinda yule mnyama, alama yake, chapa ya jina lake, yeye atakuwa na amri kuuendea huo mti wa uzima, kuingia katika milango ambamo hakuna kitakachotia unajisi kinaweza kuingia. Unaona. Wazia jambo hilo sasa. Hebu kidogo sasa tunapoendelea mbele kidogo, ule mti wa uzima utakuwa kwa ajili ya wenye kushinda pekee yao. Yale majani yatakuwa ya kuponya mataifa. Hiyo ni kusema wafalme wanaoishi mle ndani wakileta heshima zao ndani, watakapokuwa wa wanaleta heshima zao ndani na kuziweka mbele ya kiti cha enzi cha Mungu, ni kama tu kule nje yale kumi yale makabila kumi na ya, kileta kila mmoja wao fungu la kumi kwa Lawi. Mnaona wanapoleta heshima zao kwenye kutoka kwenye nchi iliyobarikiwa kwamba wao watanyosha mkono wao kwenye ule mti wa uzima uzima na kuvunja jani la mti ama jani la mti wa uzima, na watatoka watembee pamoja, hakuna vita tena, kila kitu kina amani. Yale majani ni kumbukumbu kumbu kwa ajili ya u uponyaji wa taifa. Mti ule ule siri kama Adamu, yeye kulikuwako na mti wa uzima katika bustani ya Edeni ambao angaliweza kula kama anga hapo anguka. Huo mti wa uzima ulikumbusha wakati wote ya kwamba nini, mti yake mpya ujana wapo ulikuwa unaendelea daima, tunaona ndivyo hivyo na mataifa, majani yatakuwa ya kuwaponya mataifa. Angalia, si magonjwa sasa. Ungekuwa na haki zile zile alizokuwa nazo Adamu, kama yule ja. huwa aliyekuwa na lile jani la mzeituni. Yote ni kila mfalme akishu. akichukua jani. Angalia ule mto wa uzima, labda ukifanywa na vijito vingi vidogo. Sasa katika dunia hii nitafunga katika dakika chache tu, katika dunia hii ama nitakoma hivi punde tu. Hicho ndicho kiasi cha muhtasari nilionayo, sasa kama kurasa ya thelathini na angalieni, katika haya, katika maisha haya sijaona kitu ambacho kinaondoa kiu sana kama ku kuwa milimani na kupata kama nilivyohubiri hivi majuzi usiku, kijito hicho kikibubujika nguvu zake zikile ziletazo uzima, ungekuwa msovu na unakiwa nguvu karibu na kijito kizuri huko chini kabisa, ambako virusi haviwezi kwenda huko chini kabisa, futi mia kadhaa ndani ya ardhi yanabubujika maji safi halisi yaletayo uzima. Ke, ke, tuna thamini jambo hilo. Hilo ni dogo sana, sana. Dunia ina vijito vyake vingi vilivyo na maji ya bubujikayo. Wakati unapoona kiu na unakufa, ukipata maji mazuri na baridi kutoka mle yatakusaidia, yata kuishi. Lakini angalia mahali haya yanakotoka, kutoka kwenye kiti cha enzi. Huko ndiko yanakopata nguvu zake ziletazo uzima yanatoka ya chini ya kiti cha enzi cha Mungu ambapo Mungu anaketi, yote dunia hii yote dunia hii hapa tunamoishi sasa. Kila mmoja awe Mkristo ama mpagani, ana hekalu. Ulipata kufikiria jambo hilo? Makanisa yote lakini huwa hauna lolote. Biblia ilisema, wala hakukuwepo na hekalu kule, bali Bwana Mungu na Mwana Kondoo ndiye hekalu lake. Mwanakondoo ndiye nuru, mwanakondoo ndiye hekalu, mwanakondoo ndiye kile cha enzi, mwanakondoo ndiye uzima. Yeye ndiye hekalu lile. Mnaona, mahekalu haya yote yana kitu wanachoabudu, walakini katika mji huu, yeye ndiye hicho kitu. Yeye yuko pamoja na watu wake nuru ya Roho wake inaangaza mji ule wa piramidi, kama vile Petro na Yohana wakiwa kule juu juumli ya mlima, nuru ilifunika kilele cha mlima, kisha sauti karena ikasema, huyu ni mwanangu mpendwa. Katika Ufunuo ishirini na moja tatu na nne, maskani ya Mungu ni pamoja na mwanadamu. Mungu amefanya maskani yake katika mwanadamu kwa kumkomboa kwa hatua hizi tatu. Sasa Mungu ataikomboa dunia na kufanya maskani yake duniani pamoja na raia wake wa duniani aliyowaleta kutoka katika nchi na, kwa dhambi kaanguka, lakini ile ilimbidi kuiachilia iendelee. Lakini sasa yeye alimtuma Yesu kuikomboa dunia ile iliyoanguka, ambayo sisi ni sehemu yake. Hakuna hata unywele mmoja wa kichwa chenu utakaoangamia. Yesu alisema hivyo, yeye alisema nitaufufua tena katika siku ya mwisho. Naona, kwa nini? Wewe ni sehemu ya dunia, unaona. Nilikuwa na utani mdogo kuhusu mke wangu kuniambia kwamba nimepoteza nywele zangu, nikamwambia sikuwa nimepoteza hata moja, hata mmoja. Akasema ziko wapi? Nikasema huko zilikokuwa kabla zi, sijazipata kwa kokote zilizokuwa kitu halisi popote zilipo ni, ninazingoja mimi. Naona hiyo ni kweli, nitaenda ziliko siku moja. Mweli huu mzee wenye makunyazi na unaoanguka na mdhoofu mabegani na kuuma magotile, unakuelewa na, una na sauti kooni, hayo ni sawa. Unaweza kuuzika baharini, lakini baragumu itaniamsha nambwana, na tutabadilika moja siku hizi. Mimi ni sehemu ya ulimwengu huu uliokombolewa. Wewe uko ulimwenguni, bali huwa kidunia. Wewe ni wa utaratibu mwingine uliokombolewa. Angalia, maskani ya Mungu itakuwa pamoja na mwanadamu. Angalia, mambo ya kale yamepita, hiki kitu hiki kimepita. Hii ina maana kwamba mbingu zimeshuka chini kukaa pamoja na mwanadamu. Mnaona mbingu na nchi zimekumbatiana, jinsi hata yule huu alivyokuja juu ya sehemu ya nchi ambaye alikuwa ni Yesu. Yeye alikuwa mavumbi ya nchi, mwanadamu, Mungu akitoka kwenye ile chembe chembe moja ya ndogo ya uzima kwa nguvu za kuumba, nayo hiyo damu iliyokuwa kwenye ule ule uwayo uliokuwa katika damu ile ilipa ukarudi kwa Mungu, bali damu iliondoka juu ya nchi, ilidondoka juu ya nchi ipate kuidai ku kwa sababu ya ya damu iliyoletwa kutoka kwenye chembe chembe hai iliyotoka kwa Kaini. Mnaona sasa, yeye anarudi na nguvu za kuumba, kama tu alivyomfanya Adamu akimuumba Adamu. Huyo hapa Adamu wa pili, na kupitia kule kuvunjika kwa chembe chembe pale ambapo dhambi Kaini alivun, alivuja ile chembe chembe ya damu juu ya yule mwenye haki. Unaona sasa chembe chembe hii ya damu kwa sababu yeye ya alimuua Habili, lakini Habili alizaliwa kwa kujuana kimwili, lakini huyu hakuzaliwa kwa kujuana kimwili. Ilikuwa ni kuumba kwa Mungu, mwanzo wa tena. Hiyo ilikomboa dunia na kasiamu ka yote patisiamu mafuta mialimwengu ulizofanyizwa kwazo, zimekombolewa hakuna umeli hata mmoja utakaohudhuriwa, uh, na nami ni... nitaufufua tena katika siku ya mwisho. Tena nini, Mungu anashuka kuja kuishi duniani ambapo yeye ni sehemu ya hiyo mwili wake mwenyewe, yeye ya aliufufua kwa kuhesabiwa haki kwetu, nasi tunahesabiwa haki kwa kuamini jambo hilo na kulikubali hilo. Angalia katika mfano Yesu anakuwa, katika mfano Yesu anakuwa, anakuwa mwanadamu Mungu ama amechaguliwa tangu zamani kupachukua mahali pake kutukomboa sisi, kuyafanya mambo haya yote yawezekane. Angalia nje ya kuta zake zinazopendeza za mji huu. Sasa mmeupata ule mji, mnaona ni mlima mtakatifu. Ndugu Braham anaeleza kwenye ubao, hakuna kitakacho udhuru wala kuharibu katika mlima wangu wote mtakatifu, asema Bwana. Huo mji si miraba sita, ni mlima na ma mapana kwa marefu na urefu wa kwenda juu ni sawa. Naona maili elfu na mia tano kwenda hivi maili elfu na mia tano kwenda hivi vile maili elfu na mia tano kuzunguka kote na maili elfu na mia tano kwenda juu. Kwa hiyo ni mlima mkuu tu kama piramidi, na ule nje huko juu ya mlima utukufu <laughs> hizo ndivyo ilivyo, hizo hapo, paradiso za Mungu, nuru ya ulimwengu, ufalme ule mkamilifu, si siku ya saba ya milele. Unaona, si utawala wa miaka elfu, nchi mpya. Naona wakati inapotia inapopitia kwenye ule utawala wa miaka elfu, inapitia kwenye hatua yake ya utakaso, bali ngali bado haina budi kuteketezwa naona ambapo ile damu iliwakomboa watu, inaonyesha kumbukumbu hii, kumbu kumbu ya kwamba ni, ni gharama imelipwa, miaka hiyo elfu moja, lakini basi haina budi kusafishwa kwa moto, kama tu ilivyokuwa kwako wewe, raia wake kwa mji huu, wale raia. Kwa hiyo kama ukifa ama kuishi kuna tofauti gani? Kama yeye akija leo ama aje miaka mia moja ama miaka hiyo elfu, mimi nitapumzika tu mpaka ku, kubadilishwa kwangu kuji kwa hiyo mzee, mwanamume na kizee mwanamke, msife moyo, ndugu. Bwana mwanaelezea kwenye ubao, kama wewe umewakilisha hapa juu katika sifa hii ya Mungu, hii Mungu kama unayo, kama wewe umewakilisha hapa juu katika sifa hii ya Mungu, hii Mungu kama unayo, kama wewe umewakilisha hapa uwezi huko huko katika uvumilile na kama umeuvuka kutoka kwenye siku ya saba siku hiyo ya saba ukaingia kwenye ya nane, umeingia katika ya milele, kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu umeuishwa umewe usiji na kisari sasa. Kama wewe unatumainia tu mtu ama kuruka ruka juu ama ninafanya hivi ninadhibisha siku ya yangu ya, ya saba, mimi sili nyama na mambo kama hayo, hayo yatakuisha ya hata hivyo, mnaona. Lakini hii ni ya milele, mnaona, hii ni ya milele. Ile siku kuu baada ya siku kuu ya vibanda, unaona, siku kuu ya vibanda ilikuwa ndiyo siku kuu ya mwisho, siku kuu ya saba. Sisi tunaabudu sasa chini ya siku kuu ya vibanda, wakati wa saba wa kanisa, katika, katika ule utawala wa miaka elfu tutakuwa chini ya siku kuu ya vibanda tena katika siku ya saba lakini basi, baada ya siku saba tunakusanyia utakatifu kurudi katika umilele. Vipi? Kwa njia ya yule wa milele aliyekuja na kutukomboa na kuturudisha, kutuacha tutambue kwamba sisi tu sehemu ya hili. Sasa unajuaje wewe hu sehemu? Kwa sababu neno la wakati huu hadi ya siku hii ni kitu gani? Kurudishwa kwenye siku ya kwanza, ya kwanza. Naye ataigeuza mioyo ya watoto iwaelekee baba zao akileta kurejezwa tena kwa Upentekoste halisi ili ya msho na atadhihirisha nuru ya jioni, mwana yule yule aliyeonekana katika nuru ya asubuhi, kama ilivyoahidiwa kwa ajili ya siku hii. Amina na amina. Tuko wapi, marafiki? Tuko wapi? tunangojea tu tukuondoka njiani, kusudi Ufunuo kumi na moja ni nini, ijulikane? ini ini kwa Wayahudi, hiyo ni kweli, kule kunyakuliwa kunakokuja Angalia nje ya hiyo milango ya hizo kuta, yakiwa yamepa yametapakaa kila mahali katika nchi nchi, ya mataifa yataishi kwa amani milele. Sasa ni nini? Kwa sababu wenye heshima wataleta utukufu wao ndani yake. Hakuna dhambi inayoweza kuwa mle. Hakuna tena wanawake waliokata nywele zao watakaoingia kwenye mji huo, nitawahakikishia ni jambo hilo. Hakuna tena kuvaa kaptura, kuvuta sigara, waasha waasherati, makahaba, waongo, waabudu sanamu totote walitokua, hawataingia mji huo, na yote yatakuwa yamekwisha. Dhambi itakuwa imeondolewa, hakuna kitu cha ku- cha kunajisi utakatifu wake kitakachoingia mle. Hilo ndivyo ilivyo ilivyosema, yote yamepita milele. Angalia kule kondeni mwake na kuzunguka malango yake. Dubu atakuwa mpole, mbwa mwitu atakuwa mtulivu, na simba talala pamoja na mwanakondoo, na wanyama pori wataongozwa na mtoto mchanga. Nitabadilishwa toka kiumbe hiki nilicho mimi, huku mauti haya yakifanya kazi katika mwili wangu, upatikanao na mauti uze ukiingia, nitabadilishwa. Nimeusikia huo wimbo, dubu atakuwa mpole, mbwa mwitu atakuwa mtulivu yeye yeah, yeah, hata ruka na kuinuka juu ya kujaribu kuua na kujaribu kuua kukuua. Yeye yeah, atatembea pamoja nawe njiani. Ni nani atakaye irithi waliko waliokombolewa, itakuwa ni nani? Angalia in... ninaweza tu kufundisha mifano yangu sasa peke yake. Angalia ndugu yakina na, walio na, na nani waliokuja kwenye nchi mpya pamoja na Nabii Nuhu, au walioingia pamoja nanaye safi nani? Hiyo ni kweli, au ndio wanaotoka na kutembea mle, mnaona? Au walioingia pamoja na Nuhu kwa ujumbe wake, au ndio waliotoka wakatembea juu ya nchi mpya baada ya ubatizo wake wa maji? Wale wanaoingia pamoja na Yesu sasa Unaingiaje ndani yake? Kwa roho moja naye, ni neno, unakuwa sehemu yake, wewe ni sehemu yake, hivi neno linaloishi la wakati huu, kutambua u, una, utatembea pamoja naye katika ule utawala wa miaka elfu. Hapo ndipo utakapotoka, no ukatembea. Angalia, si kizazi kipya kupandikiza. Unasema, lo no, ndugu no, brana mloo Angalia kama Mungu aliweza kumwinua Elia na kumchukua juu miaka elfu mbili na mia tano iliyopita akampandikiza duniani tena apate kuwa nabii kwa Wayahudi, ni zaidi sana, vipi yeye anajeweza kumfanyia bibi harusi? Baada ya Nuhu Nuhu kutoka kwenye safina, angalia yale aliyoambiwa ya, Nuhu, baada ya kutoka kwenye ile gharika, kama tu ilivyokuwa Adamu hapo awali, baada ya yale ya yeye kuto, kutokea juu ya nchi mpya akasema, zaeni mkaongezeke mkaijaze dunia, nchi baada ya ile gariko. Angalia, alikuwa aongezeke akaijaze nchi kama Adamu mara ya kwanza. Sasa mnaweza kuona vizuri hapa. Sasa sikilizeni kwa makini sana, Adamu alikuwa aongezeke akaijaze nchi. Hiyo ni kweli. Nuhu, alikuwa baada ya ule mpya ulimwengu kuangamizwa, alikuwa aongezeka akaijaze nchi. Mnalipata sasa? Hamwezi kuona uzao wa nyoka ni kitu gani? Ni kitu gani kiliijaza nchi? Mnalipata vema? Mnaona jinsi shetani alivyompata Hawa. Sasa hiyo ndio sababu mauti yameitawala nchi tangu wakati huo, na mbingu nchi, nyama, anga yote vimelaaniwa na Mungu kwa ajili yake. Hilo ndilo Yohana, kwa sababu shetani alimfiki, alimfikia huyu wa kwanza. Yesu alikuja kuikomboa airudishe kwa Baba, ili apate kufanya jambo hili, yeye akawa sehemu yake kama nilivyoelezea hivi punde, na kutokana na vumbi hilo lilo hilo ile sehemu aliyokuwa Yesu mwenyewe ikikombolewa kupitia kwake, sifa zote za Mungu zinakombolewa pamoja na dunia. Yeye ye alikuwa neno lilonenwa kile, ambao tumekombolewa ni sehemu yake, ndipo laiti ungaliweza kutambua Unaona, Mafarisayo wali walidai walikuwa hivyo, lakini mnaona maelezo yangu ya kwanza, wali- walikuwa hivyo tu kiakili. Wao hawakuweza kulitambua neno. Wakati nilipodhihirishwa moja kwa moja mbele yao, wao walisema mtu huyu ni pepo mchafu. Sasa leo tunaitwa manabii wa wongo, tunaitwa kila kitu kichafu kinachoweza kuitwa na watu wa dini, mnaona, na watu mashuhuri na wenye akili nyingi, mnaona. Wao tu hawafahamu, mnaona. Ubatizo wake wa maji haukutosha kuisafisha wala wa kwao utakaso wa damu ulirudisha ukaidai, bali ubatizo wa moto ulisafisha, kama ulivyomfanyia bibi harusi wake, kama vile kuhesabiwa hake utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu Aku hakuahidi kama kuinua jamii mpya kama nilivyokwisha kusema, bali yeye aliahidi kuwakomboa walio wa, waliokuanguka au walio waliochaguliwa tangu zamani wa, watairithi kama yeye alivyokwisha kuahidi, naye ni Mungu asiyebadilika. Tunajua jambo hilo. Kumbukeni, Mungu alimchukua Elia baada ya kunyakuliwa na kumhamisha akampandisha, akampandikiza, akamrudisha kwa watu kuchukua nafasi kama nabii kati ya watu wake. Hivi karibuni sana atafanya jambo hilo, naye amemweka akiwa hai miaka hii elfu mbili na mia tano. Yeye atatokea tena. Angalieni tena, yeye alimfufua Musa katika wafu. Kaburi lake liko wapi? Kuna mtu yeyote anayeweza kulipata? Soma oh, kitabu cha Yuda. Mnaona, shetani yule malaika mkuu akiojiana na malaika mkuu shetani, alisema nini? Bwana na akukemewa, kiojiana kwa ajili ya mwili wa Musa. Na hapa, Petro, Yakobo na Yohana walikuwa wamesimama pale wanamwangalia juu ya mlima wa kugeuzwa sura, pale pale ambapo ule mlima utakapoinuliwa kuishi kui, kui ndani yake mnaona naye akaja kuikomboa. Mnaona kulikuweko na kanisa lililonyakuliwa wakati huo limewakilishwa. Kulikuweko na hao waliolala waliowakilishwa wapi? Ndugu bwana mwanaelezea ubaoni katika aya chache zilizofuatazo katika ule mji kule jumlimani. Mnaona kulikuweko na Petro Yakobo na Yohana wakiangalia watatu wa ushuhuda. Kulikuweko na Eliya Musa na Yesu kama ushuhuda wa mbinguni. Mnaona na kulikuweko na Musa waliokufa, waliokufa wamekwisha kufufuliwa. Kulikuweko na Eliya kule kunyakuliwa, alikuwa angali hai. Nao wote wawili walikuwa wamewakilishwa kwenye mlima huu mtakatifu na Yesu Mkombozi, wakati Mungu huko juu ya yake namna hii alipomtia yeye uvuli, yeye alisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu. Kumbukeni, Yesu alisema yapata siku moja kabla ya wakati huu, alisema, amini nawambieni ya kwamba wengine wanaosimama hapa sasa hawataona mauti mpaka watakapoona ufalme wa Mungu umesimamishwa katika nguvu. Ilikuwa ni nini? Wafu waliofufuliwa na watakatifu walionyakuliwa pamoja, wakinyakuliwa pamoja kumlaki yeye hewani, huku Mungu akimtia yeye uvuli, na Yesu akisimama pale katika kivuli hiki akisema, huyu ni mwanangu mpendwa wangu, nime- ninayependezwa naye. Utaratibu, utaratibu wa ule ufalme, mke loho. Ndugu dada, mauti hayakubadilishi, mauti hubadilisha tu makao yako. Unaona, kumbuka Samueli alipokuwa amekufa na amezikwa kwa miaka miwili, yeye alikuwa paradiso, naye mchawi wa Edoe akamwita, naye Sauli akamtambua, na mwanamke huyo akamtambua pia, na akaanguka akaanguka kifudifudi yeye. Yeah. hapa hakuwa amebadilika hata kidogo yeye alikuwa akali Samweli yule yule baada ya kufa miaka miwili na alikuwa ngali nabii akasema kesho utaanguka vitani wewe pamoja na mwanao na wakati kama huu kesho usiku utakuwa pamoja nani na ilo ndilo lililotukia hasa mnaona na wakati Musa atakaporudi na Elia kwa ajili ya Ufunuo kumi na moja wao wangali watakuwa manabii haleluya na kule ngango nchini ule mji ambapo mwanakondoo ndiye nuru, nitakujua wewe ndugu makini, nitawajua, nitawajua ninyi watu wangu wenye vito vyangu kwenye taji, watakapokuja kutoka mashariki na magharibi kwenye ule mji, wakati kwenye maili elfu moja na mia tano mraba utakuwa umekaa pale, na ule mji uliojengwa mraba mtakapokuwa meketi kule kwenye ule mlima mtakatifu, mta ambapo Mungu anaketi juu ya ule mlima na Yesu kwenye kiti cha enzi, na ile baragumu ya dhahabu inalia, wakati Yusufu ataondoka wa na kuutembea chini katika paradiso, na watoto wa Mungu wanapiga magoti na kumwabudu yeye, wakijua ya kwamba wao walikombolewa. Mnaona? Amina, haleluya. Wakati mwingine ninatamani mbinguni sana na utukufu itakaoona kule itakuwa furaha jinsi gani wakati nitakapomwona mwokozi wangu katika ule mji mzuri wa dhahabu ninaelekea kwenye mji huo mzuri alioandaa bwana Isaya alisema katika Isaya tisa sita na amani yake na maongeo yake hayatakuwa na mwisho Uweza wa kifalme utakuwa mabegani mwake, naye ataitwa jina lake, Mshauri, Mfalme wa Amani, Mungu mwenye Nguvu, Baba wa Milele. Na uweza wa kifalme utakuwa mabegani mwake, na maongeo yake na amani yake havina mwisho. Hata wanyama wako kule, lo, jamani! Dubu atakuwa mpole na mbwa mwitu atakuwa mtulivu na simba atalala pamoja na mwana na kondoo, na mnyama pori ataongozwa na mtoto mchanga. Lakini itabadilishwa nitabadilishwa kutoka kiume hiki mimi ni nilie siku hiyo itakapo kuja, kwa maana nita- ninaelekea kwenye mji ule, ninaelekea kwenye mji ule mzuri, ninaisi nina zile nguvu za ukombozi katika moyo wangu wote. Sasa kama hivi sivyo ilivyo, basi nimepoteza maisha yangu, nimewafundisha wengine mambo ya udanganyifu. Lakini ninapotazama chini na kuona ya kwamba ile ahadi aliyoiweka ya siku hii na kuiona hiyo ikidhihirishwa na kuangalia kusanyiko hili la, la maili elfu moja na mia tano mraba limeketi hapa, watu wale wa ambao wameichwa kutoka katika madhehebu na jamii maj..., na jamina, kanuni za imani na kadhalika, wamekusanyika pamoja. Huku nikiona neno likijidhihirisha lenyewe, ninajua bila shaka hata kidogo, vito vya taji yangu vitang'aa kuliko kitu chochote kile ulimwenguni katika siku ile. Utafika wakati, enyi watu, hatukusanyiki hapa bure. Tunakungojea tu wakati ule. Muda umeenda sana, sana, sana, bali Yesu yungalika karibu, karibu sana, na utukufu wake ni mzuri sana. Jina lake ataitwa Mshauri. Ule mji naweza kuona uko ndiko bibi harusi na bwana harusi watakapokaa, wala hawata nini tena sasa. Kama unafikiri ni vizuri sana tunapoendesha maili mia kadhaa ili kuketi hapa na kulishwa neno lake, ambako hiki ni kivuli tu Itakuwaje tutakapoishi kwenye ule mji pamoja naye, nitakapokuwa jirani yako wa karibu, na tutakapokula hiyo miti, na tutakapotembea kwenye barabara hizo, tutakapotembea kwenye barabara hizo za dhahabu, kwenye cheni cheni, kunywa kutoka kwenye cheni cheni, kutembea katika paradiso za Mungu, huuku malaika wanaruka ruka kuizunguka dunia wakiimba nyimbo za sifa? Lo, itakuwa ni siku ya namna gani! Inataili kwa vyote. Njia inaonekana inaparuza, wakati mwingine inakuwa ngumu, lakini lo, itakuwa kitu kidogo sana nitakapomwona yeye, kidogo sana. Vipi vipi yale majina mabaya na mambo ambayo wao wamesema, haya yatakuwa ni nini tutakapomwona yeye katika mji ule mzuri, mzuri sana wa Mungu? Na tuinamishe vichwa vyetu, ni nalekea kwenye mji mzuri Bwana wangu ameuandalia walio wake, wakati wote waliokombolewa wanyakati zote wataimba utukufu wakikizunguka kiti cheupe cha enzi. Wakati mwingine ninatamani mbinguni sana, na utukufu wake nitakauona kule, nitaka kule. Itakuwa ni furaha jinsi gani nitakapomwona Mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa adhabu. Kwenye kisiwa cha Patmo, Yohana aliuona. Ndugu Branham analia kwa furaha Yesu um, mpenzi tumaini hili whole... tumaini oh, okay. tumaini langu alijajekwa juu ya kitu kingine Bwana, huo ndiyo mama wa moyo wangu, mji huo yule mfalme mkuu. Mungu usimwache mmoja hapa anga miye tafadhali chalia tuyachunguze maisha yetu tena leo Bwana, tukikungojea kule kuja kwa Bwana, na ambapo wote waliokombolewa huko nje kwenye ule uwanja mkubwa wa michezo huko Roma, ambapo hao Wakristo waliliwa na simba, mavumbi yatapasuka siku moja. Hakutakuwako na makaburi kwenye miamba ya kile kilima cha utukufu. Hakuna vitasa vya mlango vitakavyoshikilia sha- shada la maua ya mazishi. Hakuna chozi litakaloanguka mle, la la, hakuna kichuguu oh, cha udongo kitakacholundikwa mle. Hakuna tufani itakayopiga yote, itakuwa ni utukufu kule. Usaidie Bwana, kama kuna mmoja hapa ambaye amekwisha itwa kwenye karamu ya harusi ya mwana kondoo, miaka hii elfu moja, utawala wa miaka elfu, kisha kuingia kwenye ule mji ba, ba mji baada ya ufungate kuisha, ule utawala wa miaka elfu ni fungate tu. Halafu yeye bibi harusi atachukua unani wake bwana harusi atampeleka bibi harusi wake nyumbani ni wake bwana harusi wake bibi harusi wake, lo yeye ameenda kuandaa nyumba tangu alipomposa jalia tuwe wamimipo kwake yeye ambaye ni neno, kwa kuwa yeye ni neno. Haidhuru wengine wanajaribu kututusi namna gani kutuweka mbali na huo Bwana, nisogeze karibu, kwa kuwa wakati mwingine ninatamani mbinguni sana na utukufu wake nitaka uo na kule. Itakuwa ni furaha jinsi gani nitakapomwona Mokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhahabu, makao ya baadaye ya bwana harusi na bibi harusi. Yeye anarudi kwenye karamu ya harusi, itakuwa siku tatu na nusu kisha turudi tena katika ule utawala wa miaka elfu kwenye fungate yetu, na alafu yeye ye atauonyesha u... wazi ule mji, kama bwana harusi anavyomshtusha bibi harusi, jinsi maskini bibi harusi huyo anavyosimama akiangalia makao yake ya baadaye kwa mshangao mkubwa, na kwa imani. Leo Bwana, tunauona kule ng'ambo, utakuwa papa hapa duniani. Wewe uliahidi jambo hilo, Kanisa lako litakombolewa kabisa moja ya siku hizi, alafu ulimwe- ulimwengu wako utakombolewa, vitu vingine vyote lakini, kwanza umewakomboa watu wako mili yao iliyofinyi finyizwa kutokana na ulimwengu. Tusaidie Mungu, kama kuna mmoja hapa ambaye hana paika kabisi ya jambo hilo, Bwana, naomba walipokee sasa hivi. Ninajua nimechukua muda mrefu na kuwa, na kumekuwa na joto, lakini enyi watu, ht-hatutakuwa daima tumesimama hapa, mimi sitakuwa daima mchungaji wenu. Hebu tulihakikishe tulia hivi, kuna njia, ndugu Branam, wewe kuwa sehemu ya neno, sehemu ya neno la siku hizi huwezi kuwa sehemu ya neno la siku ya Musa. Sehemu, sehemu hiyo imekamilika tayari. Hiyo ilikuwa ni miguu. Tuko kwenye kichwa sasa ikini Kristo, si ule wakati wa mikono kule nyuma katika ruta la na, ni wakati wa kichwa. Kristo, jiwe la kifuniko anakuja kwenye ule mwili kama hujisikii sawa kabisa juu ya jambo hilo, popote uwezapo, tafadhali inua mkono wako ili niweze kuona. Hebu kila mtu mwingine ainanisha kichwa chake. Mungu awabariki. Sema nikumbuke katika maombi, ndugu Branham, mimi ninataka sana kuwepo huko, si sitaki kupa kosa mali pale, ndugu Branham, ninachunguza ni, ni, ni ninafanya kila niwezalo, lakini niombe sasa, tafadhali Mungu awabariki huku ukiwazia juu ya jambo hilo, sasa uomba tu useme, Mungu liko moyoni mwa kuangalia, kama unasikia kitu fulani kikivuta kikiwasha wa moyo wako, hicho ndicho ni sifa ile ikijaribu kujitangaza, inaelekea kwenye mji ulim ule mzuri bwana wangu ameuandaa kwa walio wake wakati wote waliokombolewa wa nyakati zote wataimba utukufu wa kikizunguka kiti cheupe cha enzi. Wakati mwingine na tamani mbinguni sana na utukufu nitakauona kule. Itakuwa ni furaha jinsi gani itakapomwona Mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhahabu. Baba wa mbinguni, tutukuze sasa, Bwana, Jalia yule mchungaji mkuu, yule mchungaji mkuu anayekomboa, yule mchungaji mkuu ambaye aliacha utukufu, akijua ya kwamba baadhi ya zile sifa zilikuwa zimepotea katika yale mabonde makubwa ya dhambi, ambako mbwa mwitu na wale wale wanyama karibu wa onge mla maskini kondo yule, bali yeye aliacha zile kumbi za dhahabu, akashuka, akaja, akawa duniani na mmoja wetu kusudi apate kutangaza upan, upen wa Mungu kwetu. Pale akawakuta baadhi yao wakiwa kwenye madhehebu, baadhi yao katika nyumba za malaya, baadhi yao mitaani vipofu, baadhi yao kwenye vifungo na kwenye njia kuu, bali yeye alimkomboa kila mmoja ambaye Baba alikuwa amemchagua yeye amkomboe, naye alituagiza ya kwamba tungeishi sehemu hii ya neno kwa nyakati zetu, nasi tunaona yale matengenezo makuu ya Lutha katika wakati ule na ya Wesley na ya Pentecost. Sasa tunalitazamia lile jiwe la kifuniko cha ule mji. Oh hey, Mungu, tunajua wakati na ahadi ambayo tumepewa kwa ajili ya siku hii, jinsi ambazo hili litarudishwa tena, nuru ya jioni itaivisha tunda lake na itakuwa ya kwamba kutakuwa na siku ambayo haiwezi kuwa ni mchana wala usiku inayoweza kuitwa hivyo, lakini wakati wa jioni itakuwa nuru. Bwana yule yule wa Mungu aliyetukuka, akijidhihirisha mwenyewe katika mwili wa kibinadamu hapa duniani, akiifanya ile ahadi hii yenyewe kabisa iliyapofusha macho ya Mafarisayo na Masadukayo na Maerodi, Erodi na kadhalika. Na leo hii jambo hilo linajirudia tena, neno likidhihirishwa kama tu lilivyokuwa, neno kujua siri za moyo kama tu vile ilivyokuwa, hasa kama maandiko yalivyosema, ambaye ambayo hayawezi kutanguka. Tusaidie Mungu kutambua jambo hilo, wasaidie hawa sasa walioinua mikono yao, jalia wao wakaze mshipi zaidi kidogo, wavae injili ya amani, wavae silaha zote za Mungu, washushe chepeo chini, washuku wa, wachukue ngao ya imani, waende mbele tangu leo na kuendelea. Tujalie Bwana Mungu ki, muda kidogo tu tutaitwa, kisha tutanyakuliwa ku, kunyakuliwa kutatu, kutakuja kundi ndogo sana tu kama Enoko litanyakuliwa. Halafu wazao waliosalia sali, wa yule mnyaa mwanamke wazishikaa wa amri za Mungu, Wayahudi wenye ushuhuda wa Yesu Kristo, mataifa watasakwa, wata kama mbwa na watatoa maisha yao kwa ajili ya ushuhuda wao. Halafu asubuhi moja kubwa kupambazuka pa, pa, kwa ule utawala wa miaka elfu, kwa ajili ya ile ile fungacha kutaanza, ndipo hao wafu waliosalia watakuwa hai hata itimie ile miaka elfu. Ndipo baada ya ile miaka elfu kutakuwa na hukumu, ikionyesha kwamba Hamu alikuwa kwenye safina, naye Hamu yungali pale katika wao wale waliosalia, wale waliolisikia na kulikataa, itawabidi kuhukumiwa. Sasa tujalie Bwana, ili kwamba tusihesabiwe miongoni mwao, bali tutaitwa kwenye ile karamu ya harusi, kwa kuwa tunamtambua Yesu miongoni mwetu. Leo tunaingia pamoja naye kutoka ulimwenguni, tuingie ndani yake. Hebu tutembee katika mji huo, tutoke pamoja naye. ninazeka Bwana, sina mahubiri mengi zaidi ya kuhubiri bali sure, bila shaka na kutumaini. Wewe mimi ninautazamia mji ule kama alivyofanya baba yangu Ibrahimu. Kuna sure, kitu ndani yangu kinachoniambia unakuja. Ninajaribu kila mahali Bwana kueneza nuru kuwahita jalia hata mmoja wa hawa Bwana, jinsi ulivyo nifunulia jambo hilo vizuri sana muda mfupi uliopita, kutoka mzingo wa kama maili elfu moja na mia tano mmoja tu hapa na mwingine pale, wameketi pamoja leo, waliokusanyika katika mahali pamoja padogo wakiungojea wa mji ule utokee. Tunakiria kwamba sisi ni wasafiri na wageni, sisi ni waliotupwa makafiri. Ulimwengu ucheka na kufanya mizaa, madhehebu ya kidini ucheka, bali sisi hatutikiswi na mambo kama hayo. Tufanye sehemu ya neno Bwana wasiotikiswa itakuwa katika siku za mwisho, na iwe ni sisi. Bwana, jalia tuhesabiwa miongoni mwao. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Ndugu brana munantulia kidogo, mnaamini jambo hilo? na tuinamishe vichwa vyetu, namna hii. Ninaelekea kwenye mji ule, Bwana wangu amewanda kwa walio wake wakati wote. Waliokombolewa wa nyakati zote wataimba utukufu hakikizunguka kiti cheupe cha enzi. Wakati mwingine ninatamani mbinguni sana na utukufu wake nitakaoona kule. Lo, itakuwa fura jinsi gani nitakapomwona Mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhabu. Sasa kama ita tubidi kuishi katika mji huo pamoja na pe, peana tu mkono na mtu mwingine na mtu fulani, useme Mungu akubariki, msafiri. Umetoka wapi? Louisiana, Georgia, Mississippi? mimi ni msafiri pia, ninautazamia mji ule, ninautazamia mji ule ndugu nevo, ninaenda kule. Amina ndugu kabisa, mimi ninautazamia mji ule bado usiku wa leo. Bwana anaanza kuvumisha, hakuna uchungu na utukufu wake nitakauona kule. Itakuwa ni furaha ya namna gani nitakapomwona Mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhahabu. Lo, dogu atakuwa mpole na mbwa mwitu atakuwa mtulivu, na simba atalala pamoja na mwanakondoo. Lo, nam na mnyama pori kutoka wataongoza na mtoto na nitabadilishwa kutoka kiumbe mimi nilie, yeah. Lo, naam lo, kutakuwa na amani kule bondeni kwa ajili yangu siku moja. Lo, kutakuwa na amani kule bondeni kwa ajili yangu kweli. Naam, hakutakuwa na huzuni tena, hakuna majonzi tena, itaona shida tena, na kutakuwa na amani huko bondeni kwa ajili yangu. Mfalme wetu asiyeonekana asubuhi ya leo atadhihirishwa, nami na sitamwangalia Bill Dodge kwenye umri wa miaka tisini. Hutaniangalia mimi kwenye umri wa miaka hamsini, lakini nitabadilishwa siku hiyo, na wakati mnyama wa msuni ataongozwa na mtoto, lakini nitabadilishwa, kubadilishwa kutoka kiumbe hiki nilicho mimi Je, wewe hutafurahi? Nywele zenye mvi zitakuisha, mabega yaliyoinama, lakini uzuri usiopatikana na mauti. Tutasimama katika mfano wake tuking'aa kuliko jua. Loo, inapendeza sana <laughs> kwa ajili yangu. E Bwana, naomba hakutakuwa na huzuni, hakutakuwa na majonzi tena Sitaona shida na kutakuwa na amani huko bondeni. Kwa ajili ya hilo, ndilo lililotuleta hapa. Ni wangapi wenu wanaohitaji nguvu kwa ajili ya safari? Mungu atujalie jambo hilo. Ni wangapi wenu walio wagonjwa mwilini mwenu, askari waliojeruhiwa dazani ama zaidi Nami ni, mimi yeye yuko hapa, yule mfalme asionekana. Vitu vyonekanavyo visivyoonekana hudhihirishwa na vinavyoonekana. Ni yeye vina o... yule jana leo na hata milele, ila tu mwili wa nyama. Sasa kama huyu uy, ni roho wake ambaye ameubiri ili kupitia kwangu, yeye atafanya kazi alizozifanya alizo, alipokuwa hapa. Lo, ni jambo zuri namna gani! Ninaelekea katika nchi ya ahadi Loni nani atakaye kuja aende pamoja nami, ninaelekea kwenye nchi ya ahadi, kote kwenye nyanda izo pana ing'aa, siku moja ya milele uko Mungu mwana atawa Ninakuta na kutawala kuta usiku lo, ninaelekea kwenye nchi ya ahadi. Ninaelekea kwenye nchi ya ahadi lo, ni nani atakaye kuja aende pamoja nami? Ninaelekea kwenye nchi ya ahadi. Watu mia tano wakienda mtoni kule siku ya kwanza ambapo yule malaika wa Bwana alipoonekana kwa macho kuthibitisha kama alivyofanya kwenye mlima Sinai, ya kwamba nilikuwa nimekutana naye, nilitembea kuingia mtoni na mamia wakaimba waka wimbo huo huo kwa ajili ya ubatizo. Huyu hapa anakuja akishuka, nguzo ile ile ya moto mnayoona kwenye picha pale ilishuka chini papa hapa mtoni, na kusema kama vile Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia, kutangulia kuja kwa kwanza ujumbe huu utakutangulia kuja kwa pili. Naona hivyo ndivyo ilivyo. Naona oh, lo ni nani ataka ya kuja aende pamoja nami? Ninaelekea kwenye nchi ya adi. Nguzo ile ile ya moto iko hapa pamoja nasi okay. Natambua hilo yeye yeah, amewafanya wengine wetu kwa ajili ya kitu kimoja na wengine kingine. Kama mkiweza bila tashwishi moja kuamini kwa ya kwamba yeye kwa yuko katikati ya hili jengo inaamini, atathibitisha mwenyewe kwenu, atajithibitisha mwenyewe kwenu, itawadhi waridhisha wa, kama sitamfikia kila moja inaelekea sasa na, saa nane, lakini kama kama kidogo imepita saa imepita saa saba hasa kama mtaamini, hebu yeye yeah, ashuke juu yetu. imani yetu iko wapi? Naona hamna budi kuamini jambo hilo. Kama utalitilia shaka hata kidogo, litatenda kazi. Mimi mimi ninatambua uwepo wa Mungu Bible, wa utu wa Kristo ambaye ni neno, naye Biblia na ilisema neno ni lina nguvu kuliko upanga ukatao kuuili nalo linakata viungo na, na mafuta yaliyomo ndani yake na utambua mawazo yaliyomo ya moyoni, likifunua siri ya moyo. Angalia, mbona mimi sikujua mambo haya miaka kadhaa iliyopita, na wakati niliposema jambo hilo bila kujua, kulijua. Niliposema jambo bila kulijua, angalieni jambo alilofanya yeye. Alisema yeah, sasa utawashika watu mkoro na usiwa usiwazie lolote, nena tu sifa utakayoambiwa useme, ni kivime chochote kile kisha akasema itakuwa itakuja kutokea kwamba haitakubidi kufanya jambo hilo. Naona? Naona? I, itatambua kitu kile hasa kilicho ndani yao. Tuna kila aina ya mzigo, tunajua jambo hilo, karibu iwapoteze walio wateule kama yamkini. Angalia jinsi ya jambo hilo lingine inavyoambatana na neno, ndipo utajua kama ni kweli ama si kweli. Lakini hata hivyo Yesu anadumu yeye yule jana, leo na hata milele. Ni wangapi walio hapa ambao ni wagonjwa gonjo? Na nyinyi mnajua, siwajui. Inua mkono wako useme, na najua unijui mimi mi mi, ni tu ninakisia kila mahali. Jambo tu likupasalo kufanya ni kuamini tu walisema kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma ndivyo itakavyokuwa wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa juu ya nchi katika siku ya mwisho. Wakati mwana wa Adamu atakapofunuliwa ama atakapojifunua mwenyewe katika siku ya mwisho, sasa si katika siku za zamani, siku za katikati, siku ya mwisho. Naona yeye angefunua na sasa tuko katika siku za mwisho. Sodoma inakaa vile vile kabisa kila kitu wale wajumbe vile vile kabisa ilikuwaje kwa, kwa kwa wale wachache waliosalia walioitwa watoke pamoja na kundi la Ibrahimu kuna mmoja aliyekuja kati yao katika mwili wa kibinadamu aliyewakilishwa katika mwili wa kibinadamu akila pamoja nao akinywa pamoja nao chakula kile kile walichokuwa walichokula kila kitu. Yeye alisimama miongoni mwao akawaambia ujumbe, kisha akasema nitafanya kitu hiki kikuu na Ibrahimu, akaendelea kuchunguza. huyu ndiye nimekuwa nikiutazamia niki mji, huyu ndiye mfalme wake. Naye akasema kwa nini Sara akatilia jambo hili shaka hemani, hey nyuma yake. Ibrahimu akasema Bwana Mungu Elohimu, maana yeye alitambua mawazo ya Sara. Yesu alisema ingerudia tena wakati yeye angefunuliwa katika siku ya mwisho, lile jiwe la kifuniko li, likija kwenye ule mwili kuwakomboa nini? Hao ni wale waliokombolewa, akija kuwachukua walio wake. Yeye yuko hapa pamoja nasi sasa. Kuna kama dazani ya mikono tu ama zaidi iliyoinuliwa. Ninaamini ya kwamba Mungu anaweza kumponya kila mmoja wenu. Kweli ninaamini ndivyo ilivyo, ndivyo mlivyo. Siamini ya kwamba mtu ukweli angeweza kuketi mahali kama hapa bila, katika wakati namna hii na hali ya namna hii, bila ya kujua, kutambua kitu fulani. Ninawataka muombe, ninataka mjue shida yenu katika katika moyo wenu, unaona, kisha uanze kuomba useme, Bwana Yesu, nifunulie jambo hili, ninakuzungumzia wewe, shida yangu Sa, na sasa mtume Roho wako Mtakatifu kwa ndugu Branham apate kutimiza kile alichosema kuwa ni kweli katika ujumbe huu ambao amenena habari zake leo kuhusu wewe. Ninajua ya kwamba itakuwa ni kweli. Sasa nifunulie jambo hilo Bwana, sema nami sasa. Limetawanywa kwa namna fulani hapa na kila mahali. Kwa hiyo ombeni tu na aminini ah, tu kwa moyo wenu wote ya kwamba Mungu atalijalia jambo hilo. Ndugu Branham anatulia kidogo. Sasa nawatakeni mniangalie na kuomba kama tu vile Petro na Yohana walivyosema, tutazame sisi. Yeye alitaka kitu fulani, naye yuko tu karibu kukipata. Nawe unataka kitu fulani, nami ninaamini uko karibu tu kukipata. Yeye alisema tutazame sisi, akasema mimi sina dhahabu wala fedha sina, lakini nilicho nacho ndicho nikupacho sasa kuponya sina kokote huko kote huko katika Kristo am, lakini nilicho nacho karama ya Mungu ndicho niwapacho, imani ya kumwamini yeye. Sasa katika <tod> jina la Yesu Kristo, kila mmoja wenu na aponywe. Aminini jambo hilo. Mnaona kama mnaweza kuamini? Maskini mwanamke anayeketi pale akiniangalia, yeye alikuwa analia dakika chache zilizopita akiomba, yeye anaumwa kikoromeo ki ambacho kinamsumbua ki, si kujui mimi, wewe ni mgeni kwangu. hilo ni kweli sivyo? da, yule anasema hiyo yu ni kweli. wewe hutoki hapo, umetoka Chicago, Chicago. Alexander. Bibi Alexander, kama jambo hilo ni kweli punga mkono wako sasa, rudi Chicago uwe mzima yeye aligusa nini kitu kile, kile kile mwanamke yule aliyekuwa na kutokwa na damu alichogusa upindo wa nguo yake, si uh-huh? yangu hapa yupo maskini bibi anayeketi papa hapa chini miongoni mwa umati, kama ninaweza kumfanyia an anielewe mimi. Wewe uliyeinua kichwa chako upande sikujui, wewe ni mgeni kwangu, bali una ugonjwa wa tumbo Mumeo anaketi karibu nawe, yeye ana kasoro kwenye sikio lake. Jina lako ni Zap, si wajuu? hamtoki hapa, mmetokea Michigani, kama I'm hiyo. ni kweli. fungeni mikono yenu, rudini Michigani wazima. Imani yenu inawaponya. Ukiweza kuamini, yote yawezekana. Maskini bibi huyo pale, mwenye ugonjwa wa koo, anayeketi papa hapa nyuma kule mwisho, kutoka Georgia, amevaa nguo nyeupe, rudi kule Georgia ukiwa mzima. Yesu Kristo anakuponya. Unaamini jambo hilo? Bibi anaketi pale, anayenitazama mwisho kabisa wa kile kiti, yeye ana ugonjwa vimelea puani, ana- ataamini hayo, Mungu atamponya. Bibi Brown, amini kwa moyo wako wote, Yesu Kristo atakufanya. Sikujui bali yeye anakujua. Unaamini jambo hilo? Inua mkono wako hiyo ni kweli. Anaketi hapa kwenye machela ya, mwambie aangalie huku, amekuwa anaugua akiendelea kama ningaliweza kumponya ningefanya hivyo. Bwana, siwezi kuponya yeye, siwa hapa. Anatoka mbali sana, umetoka mizuri. Ugonjwa wako huko ndani, bali kama utaamini kwa moyo wako wote wala usitilie shaka, Yesu Kristo anaweza kukuponya na unaweza kurudi mizuri mzima na kutoa shuhuda wa na kutoa ushuhuda wako. Unaamini jambo hilo? basi likubidi kisha uchukue kitanda chako uende nyumbani. Yesu Kristo anakuponya. Unaamini? Uone utambulisho wa uwepo wa, wa mfalme wa milele. Mnaamini jambo hilo sasa kwa moyo wenu wote? Sasa bila shaka, yeye amefanya duara ku, kulizunguka jengo hili kabisa. Mnaamini jambo hilo kwa moyo wenu wote? Mnaamini mko katika uwepo wake? Sasa unaamini na kukubali kwamba wewe ni mmoja wa raia wa ufalme huu? Uh, inua mkono wako. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Sisi ni sisi, ni sisi kwa sisi. Wewe ni sehemu yangu, mimi ni sehemu yako, sisi sote ni sehemu ya Kristo. sasa pamoja sasa, pamoja na, tuweke tuwekeane mikono sisi kwa sisi, hapa hapa. Mwanamke aliyekuwa kwenye kitanda ameamka, anatembea tembea, anarudi nyumbani, ak akawe na afya. Amina. Ninyi kila mmoja ameponywa, kama mtaamini. Sasa wekeaneni mikono, nanyi ni sehemu i... ya hii, ni sehemu hii ya Kristo. Sasa om... ombea mtu u... u... ulimwekea mikono j... jinsi tu unavyotaka Bwana Yesu, tunakutambua wewe hapa, wewe ni mfalme wetu, wewe unajitambulisha mwenyewe kati yetu, tunakushukuru kwa ajili ya uwepo huu. Na Bwana, wewe ulisema, mkiwaambia mlima huu ng'oka, usilitilie shaka jambo hilo, uamini, ua ulisema litatimia kuwa lako ulisema linaweza kuwa lako. Kwa hiyo katika kutii amri hii, katika kulitii neno la Mungu, ambalo aliweze kushindwa sisi kama raia wako, kutoka mamaili elfu moja na mia tano mraba kama ule mji, tunamwambia shetani ibilisi, aliyeshindwa mwisho wako ni kuchomwa moto. Sisi ni wajumbe wa ule mji wa mraba ule mji ambamo mwanakondoo ndiye nuru. Hizi si ni sifa za Mwenyezi Mungu zilizotamkwa, ambao Yesu Kristo amewakomboa kwa neema yake. Shetani, toka na umwache kila mgonjwa aliye hapa ndani, katika jina la Yesu Kristo. Mikono mitakatifu iliyokombolewa kwa sababu wao wanaliamini neno, nao ni sifa za wazo la Mungu. Sasa mikono hiyo imewekewa moja juu ya mwingine, huwezi kuwashikilia tena, toka, katika jina la Yesu Kristo, sasa katika jina la Bwana Yesu. Sasa yeye yuko hapa Neno lake linasema yuko hapa. Uwepo wako na imani yako vinanena kwamba wewe ni mmoja wa, wa wajumbe. Hata kila kipimo cha kijiografia tunachoweza kuonyesha ndivyo ilivyo. Hivi mnaweza kutambua ya kwamba ninyi ni wana na binti za Mungu waliokombolewa, mnatambua huku huku ndiko nyumbani kwenu, huku ndiko mnakoelekea. Hiyo ndio sababu mlikuja hapa, hiyo ndio sababu mlimjia Kristo. Mna, mnajilisha kwenye neno lake, na kama mnaweza kuwa na wakati kama huu hapa kwa sifa zake tu zilizotamkwa, itakuwaje tutakapoingia katika uwepo wake? lolina li, litafurahiisha sana. Kila mmoja wenu ana haki ya kuwaponya wagonjwa, kuwekea m... wagonjwa nikono. Kila mmoja wenu ana haki ya kubatiza. Kama kuna mtu hapa ambaye hajabatizwa katika jina la Yesu Kristo, kidimbwi kidi... ni wazi. Hivyo ndivyo tu utakavyofaulu. Hiyo ni kweli, ni kutii kila neno. Kumbukeni, sehemu moja ndogo ya neno hapo mwanzo ilisababisha kila dhambi duniani. Yesu alisema kila atakayeondoa neno moja kutoka kwenye hiki ama kuongeza neno moja kwake hataingia, jina lake litaondolewa lita kwenye kitabu mara atakapofanya jambo hilo, na hakuna mahali popote katika Biblia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa ka, kanisani ka vinginevyo, ila katika jina la Yesu Kristo. Kama hujabatizwa namna hiyo, afadhali ufanye hivyo. No, unasema haileti tofauti yoyote? Ilileta kwa hawa. Shetani alisema lo, hakika Mungu, uh, unajua Mungu, lakini alifanya hivyo, yeye alisema hivyo. Alimpa funguo za ufalme, na kile kilicho hapo kilichofungwa kimefungwa milele. Hiyo ndio sababu bibi harusi alitokea, apate kuonekana kabla tena. Mara ya pili, hakuna budi kuwe na kanisa lililoitolitoke katika siku ya mwisho, kama ilivyokuwa katika siku ya kwanza, kama hilo ka, kanisa kama hilo kabisa, mti umechipua kutoka kwenye mizizi yake kufikia kwenye mti wa bibi harusi, kama ulivyofanya wakati ule, kipeo cha Mungu, tena kama nilivyosema jumapili mbili zilizopita, kupelekwa kwenye mji ule. Mungu awabariki. Sasa naamini shetani ameshindwa. Yeye anajua, yeye yuko duniani, anatembea kama simba ngurumaye haitachukua muda mrefu kufikia atakapokwisha. Kabisa, amekwisha yeye. Yeah, anajua wakati wake, anatembea kama simba angurumaye. Lakini kumbukeni, yule mfalme wa amani anasimama karibu. Yule mtu mmoja wa Mungu aliye mkuu, mjenzi wa udari wa utu wangu, mjenzi wa udari aliyenijenga ni nilivyo mimi, aliye kujenga ulivyo wewe, yuko hapa kama mjenzi hodari ambaye anajua jinsi ya kujenga nyumba yote nzima mahali pake panapofaa. Ni nani anayejua vizuri zaidi kuliko mjenzi hodari? Naye yuko hapa kujithibitisha mwenyewe, yuko hapa sasa. Limewekwa misingi juu ya imani yako. Amini amini tu ninaelekea kwenye mji ule mzuri, bwana Wangu amewandalia walio wake, ambako wote waliokombolewa wa nyakati zote wataimba utukufu wakikizunguka kiti cheupe cha enzi. Wakati mwingine ninatamani mbinguni sana, wakati haya yote atakapokwisha na utukufu ule nitakaoona kule. Itakuwa ni furaha jinsi gani nitakapomwona mwokozi wangu katika mji ule mzuri wa dhabu. Kumbukeni kanisani usiku wa leo watakuwa wakifanya ushirika. Kama uko hapa mjini bado, ungetaka kuja, tungetaka kuwa pamoja nawe. Ni kumbukumbu kumbu la kile tutakachokula moja siku hizi pamoja naye. Ninawapenda ninyi, sijui jinsi ya kuonyesha jambo hilo. Ninafikiri ninyi ni chumvi ya dunia nami ninasikia mwenendo wenu mzuri kati ya walimwengu, hivyo hilo linanipa matumaini zaidi kwenu. Lakini wazieni kundi hili dogo zuri, kama tulivyo litavunjikavunjika. Moja yawapo ya siku hizi tutalitamani moyo moyoni jambo hili, lakini kama ikitokea kwamba mmoja wetu aage dunia a... a... kabla hatujakutana tena, tutatanini? Ni takulaki asubuhi upande mwangavu wa mto Wakati huzuni zote zimeondolewa, nitakuwa nimesimama karibu na lile lango, milango itakapofunguliwa wazi, mwisho ni mwa siku ndefu na yenye kuchosha ya maisha. Mimi chakutana nawe asubuhi karibu na mto mwangavu. Mimi mara nyingi kule chini karibu na mto na kwa furaha tutafanya upya urafiki wetu. Nitawaona wakati huo, nitawajua, utanijua kwenye ile asubuhi. Kwa tabasamu langu nitakutana nawe asubuhi kwenye ule mji mji uliojengwa mraba. Je, mna upenda? Hello. Hata tuonane sasa, hebu tusimame. Peleka jina la Yesu, tupe tu sauti yake. Mnampenda? Yeye si ni wa ajabu? Amina. Mnaamini hili ni kweli? Amina. Unaelekea huko kwa neema ya Mungu, amina, mpaka tutakapofika kule. Wewe peleka jina la Yesu, iwe silaha yako utakapojaribiwa. Lilia jina hilo tu ndilo la kufanya mpaka tutakapowaona tena vyema. Peleka jina la Yesu. ni jina la Yesu. Sasa ilinibidi kuruka ujumbe wangu. Siku moja, bwana kipenda, nitarudi na kuchukua hii milango na kuichukua. Mnaona ambapo tunaweza kuwa na wakati zaidi. Mmekuwa mkipiga makelele juu ya kutoka kutoka muda mrefu vya kutosha. Tumekaa leo ni joto, lakini sasa, Mungu awabariki. Ninapenda huko kuimba. Jirani fulani hapa alisema hivi majuzi walipozima kipaza sauti, kasema, nilifurahia huo ujumbe sana, lakini kwa nini mlikatiza huko kuimba kuzuri? Mnaona huko nje. Kwa hiyo awe jirani, kama unasikiliza, ewe jirani, kama unasikiliza asubuhi ya leo, ninafikiri tuna majirani wazuri kuliko wote walioko Jeffersonville. Tunaegesha magari yetu mbele ya nyumba zao na kila kitu, hawasemi neno juu yake, tunaendelea tu. Kwa hiyo tunawashukuru sana. Lojis yeye alivyo wa ajabu. Mungu awe pamoja nanyi. Sasa jina, jina la mijirala nane na tuinamishe vichwa vyetu. Mchungaji ataturuhusu tuondoke katika muda kidogo. Mungu awe pamoja nani, tuonane kwake kwema kwenye ule mji mkuu kwenye kile kiti kikuu cha enzi atatu nane huko juu.